tình hình là em cài windows xong thì khi vào ổ đĩa thì nó bị như cái hình bên dưới (ổ đĩa nào cũng bị tương tự)ai biết giúp em 1 tay

speed_love_xxx

bạn mở hết ẩn lên nhé

vào bằng Explorer sem có autorun hok xóa đi

và nhưng file lạ hay kích phải vào ổ đĩa nếu thấy không phải Open đi đầu có nghĩa ổ đĩa vừa bị Vi dít rầu nhá

Pic_xynh

máy bạn bị dính virut autorun nên diệt đi và cài lại winxp thì cũng chưa chắc vừa được nên cài lại bằng windows 7

Nelly_Shin

Kích hoạt chế độ xem file ẩn.

Chuột phải vào ổ đĩa chọn dòng Explore. Sau đó tìm file autorun.inf xóa đi.

Khỏi cài antivirus mất thời (gian) gian

kun_nhox

cái này chắc là máy là dính virus autorun rồi! bạn cài một chương trình antivirus manh(AVG,AVira, kav,kis...) mà quét lại toàn bộ máy đi thử nhé! hay có thể dùng cái autorun eater để diệt virus autorun đó!

lung.i3u_kut3

Không phải lỗi gì đâu, Bạn bỏ đĩa boot vào rồi vào mini windows xóa con autorun đi là ok mà.

Không thì bạn xóa trực tiếp trên windows bằng lệnh sau:

Bạn vào Run ->cmd

rồi gõ del C:\autorun.* \a \f \s \q

Thay đổi C=D,E,F nếu máy bạn có nhiều ổ đĩa.

giữa 'a' và '' là dấu cách nha.

Chúc bạn thành công

angle_lovely53

đơn giản mà

- bước 1 bạn chỉ cần mở ẩn ra ( mở cả file hệ thống luôn) và xóa file autorun.inf đi

- bước 2 : bạn đổi tên cho ổ đĩa đó là xong

Đảm bảo thành công 100%

chúc bạn thành công

no1_kem

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Nguyên nhân của tình trạng trên là do máy của bạn bị nhiễm virut autorun.inf, bạn nên quét virut, hay bạn cho hiện file ẩn lên sau đó tìm thấy file autorun.inf thì xóa đi.

Trên đây là lũy ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn thành công.

Thank mấy bác nha.hiện tại em đang sài windows 7.nhưng đổi sang cài park3 thì bị dính như vậy.hok biết có phải do đĩa windows gây ra hok nữa.

Các chủ đề có liên quan khác