Tuathal

Máy tính mình bị mất biểu tượng Volume control ở Sysem tray. mình dã vào Control Panel để chỉnh lại (chọn mục Place volume icon in the taskbar) nhưng nó báo lỗi.

Nội dung là "....because the Volume Control program has not been installed. To càiit, use Add/Remove programs in..."

Ai chỉ mình cách cài đặt lại với, thank!!!

langthangvn33

lỗi này mình cũng vừa từng gặp.nhưng mình cũng vừa tìm tất cả cách nhưng không được.mình đành cài lại drive .nhưng mình lên mạng xem và tìm hiểu thì đây là lỗi do người sử dụng.lúc bạn đang nghe nhạc,bạn tắt máy tính của bạn quá nhanh,trong khi đó windowmedia của bạn hay một chương trình nghe nhac nào đó bạn chưa để nó load hết hay tắt hết.

bạn hãy xem lai nhe..nếu không được bạn cài lại drive nhe.

Cái này là do file sndvol32 trong C:\WINDOWS\system32 bị mất ấy mà, bạn dow về, copy vào rồi chọn mục Place volume icon in the taskbar lại là OK.

sndvol32.exe:

tctuvan

Trích dẫn từ minhmobile468:
link chết rồi bạn ơi

Bạn đã cài driver card âm thanh chưa?
nếu chưa thì vào đây tìm vào down về rồi cài:

nếu cài rồi thì:

Làm theo hướng dẫn sau:

Bước 1:
  1. Vào Start > Run.
  2. mmsys.cpl rồi enter sẽ hiện Sounds and Audio Devices dialog box.
  3. Trong Volume tab, chọn Place volume icon in the taskbar checkbox.
  4. Click Apply and then click OK to save your changes and exit the dialog box.

nếu bước 1 chưa sửa được thì do hỏng file Sndvol32.exe làm tiếp Bước 2

Bước 2:

Bạn có đĩa cài windows XP chứ?, cho vào ổ đĩa

Rồi copy file sndvol32.exe vào thư mục C:\Windows\system32\ theo hướng dẫn sau

1. Vào Start > Run.
  2. cmd enter.
  3. Gõ tên ổ đĩa chứa đĩa CD windows XP bạn vừa cho vào. Ví dụ ổ CD/DVD tên là F, thì gõ F: rồi enter
  4. Gõ tiếp cd i386 rồi enter
  5. expand sndvol32.ex_ C:\Windows\system32\sndvol32.exe để copy sndvol32.exe , C:\ là ổ mà bạn đang cài windows XP.
  6. Đóng.
  7. Xong.
nếu không có đĩa thì bạn tải file này về rồi copy vào thư mục C:\Windows\system32\

Các chủ đề có liên quan khác