chi_heoboo

nhocclick của bền tại người thôi, mấy thằng gà không biết giữ pin thì chai là đúng rùi, máy t xài 2 năm rùi mà mới giảm có 30' ah, vẵn xài được 3h hơn, keke do người dùng cẩn thận mà

quoc_bao444

toàn mấy cái máy pin sắp chết rồi cài win7 vào nó báo cần thay pin lại đổ thừa cho win7 thử cái máy mới xem có máy nào báo không

saxsax990 cái này hình như có bị hỏng.máy thàng bạn mình nó cũng bị nhưng không bít vì sao.dung pin kem sac thì nó vẫn báo là vẫn sac.còn rút sac ra la tat nguồn luôn.có ai bít vì sao không Cái này là do máy lỗi chứ không liên quan gì tới win7 đâu bạn!

Theo mình nghĩ là do lỗi main, nếu còn hạn bảo hành bạn nên gởi bảo hành

saxsax990 bạn mình mua chưa được nửa năm mà.nó cài lại windows thì bị như thế cũng chẳng bít làm sao,hay hỏng pin Thôi em xin. Máy em cũng được gần 1 năm rồi. Nhưng cũng xài được khoảng gần 3h, Có lẽ là do hỏng pin. Dùng laptop thì chú ý đến vấn đề sử dụng pin, còn không có liên quan gì đến windows đâu. Máy em cũng dùng win7 cài lại đến mấy lần rồi có sao đâu. Dùng không đúng cách là chai pin là phải rồi. Tốt nhất là đi mua pin khác, nếu còn bảo hành thì thì đi đổi pin mới cho nó nhanh.

ch16_ksh

nhocclick của bền tại người thôi, mấy thằng gà không biết giữ pin thì chai là đúng rùi, máy t xài 2 năm rùi mà mới giảm có 30' ah, vẵn xài được 3h hơn, keke chắc là máy netbook 10", bật máy lên rồi để đó chứ gì

máy 14" mới mua về còn chưa xài dc 3h nữa là máy 2 năm

chém cũng vừa vừa thôi cho người khác chém nữa

afjf_sgwgwg

lovevk Cái này là do máy lỗi chứ không liên quan gì tới win7 đâu bạn!

Theo mình nghĩ là do lỗi main, nếu còn hạn bảo hành bạn nên gởi bảo hành Làm gì có thể loại "máy lỗi" chứ ông anh. Máy lỗi thì liên quan gì đến sự cố của pin chứ... Chốt lại là dùng pin không đúng cách vì thế chai pin nhiều quá và dẫn tới chuyện hỏng pin trầm trọng. Cách đơn giản là còn bảo hành thì đi bảo hành mà đổi pin mới. Không còn bảo hành thì mua pin mới. Giá của nó cũng không đắt lắm, tùy vào máy...

Satordi

uhm .thanks cả nhà,chắc hỏng pin.mà có khi nào hỏng phần cứng không tất cả người

tammao1994

patien chắc là máy netbook 10", bật máy lên rồi để đó chứ gì

máy 14" mới mua về còn chưa xài dc 3h nữa là máy 2 năm

chém cũng vừa vừa thôi cho người khác chém nữa em nói thật (đừng ai chém em)

máy em dell studio 1555 T6500 , ram 4 gb , windows 7 pro 64 bit , màn hình 15,6" dùng 11 tháng (24 tháng 10 2010 hết hạn bảo hành) , pin 6 cell , lướt web 4h , kiểm tra bằng everet pin chai 7 phần trăm , em toàn cắm máy dùng (vẫn để nguyên pin không tháo ra)

em chả thấy có vấn đề gì cả (tháo pin ra chỉ làm nhanh hỏng pin)

thực tế đấy , em xin thề .

guita.nguyen

Chỉ tại các bạn lúc cài windows 7 không chịu cắm pin vào nên mới bị lỗi như vậy. bây giờ chỉ cần cắm pin vô rồi cài lại windows là ok. đó là do khi cắm pin vào sau khi cài thì driver control battery nó không nhận thôi. các bạn lần sau rút kinh nghiệm nha.

Trentin

Pin hỏng không phải do Win7 đâu, bạn phải biết cách sử dùng và sạc pin thì mới giữ pin được bền. Có rất nhiều mẹo dùng pin Laptop đấy, bạn lên google search sẽ thấy. Mình nhớ là vừa đọc ở đâu một bài nói rằng Win7 tiết kiệm pin hơn so với XP và Vista, để mình tìm lại xem vừa đọc ở đâu.

dai ca tien tùy 1 số dòng máy thui.các máy đời cũ thì bị còn mới thì ko?các máy cũ bị thì update bios lên coi có khắc phục tình trạng ko? có vụ đó nửa ah? mày em mua 2k9 xài vista không sao xài win7 chai mất cục pin rồi.

Tóm lại 1 câu thôi, windows 7 không làm hỏng pin laptop

1. Đối với máy mới: Khi mua về nên xài cho cạn pin, rồi cho xạc 1 ngày liên tục, nếu hư chắc là do hư main hay lỗi chíp điều khiển pin trên main (đồ điện tử mà, khi sản xuất thì họ phải thử nghiệm, nhưng chỉ lấy bất kỳ máy nào rồi đi kiểm tra, được thì OK, lỡ mua trúng hàng lỗi thì chịu thôi)

2. Đối với máy cũ: Chắc do pin đển "tuổi" thôi hay là nguồn điện không ổn định gây sốc điện pin cũng có thể hư, thế thôi

Ayize

bó tay!

pin laptop mà hỏng thì chả anh hưởng gì tới hệ điều hành cả.

mìng xài windows 7 mà nghe nhạc lướt web tẹt tầm mà vẫn được 3h :-ss

nquynhxuan

duythupro90 Theo bạn windows 7 có phải gây ra hiện tượng hỏng pin latop???

hiện nay có nhiều người phàn nàn về chuyện windows 7 làm hỏng pin laptop. những ai đang dùng laptop mà dùng windows 7 cho ý kiến nhé??? không phải bạn,pin do mình phải biết sử dụng mới bền chứ

Makis

duythupro90 Theo bạn windows 7 có phải gây ra hiện tượng hỏng pin latop???

hiện nay có nhiều người phàn nàn về chuyện windows 7 làm hỏng pin laptop. những ai đang dùng laptop mà dùng windows 7 cho ý kiến nhé??? thank's ban nhieu vi nho ban ma minh moi de y thay tinh trang nay va minh la thanh vien moi nen nho cac pro giup do trong wa trinh dang hoc de biet ve may vi tinh

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác