Kodie

tình trạng máy mình luôn bị not responding khi setup một số phần mềm hay game kể cả Cr-ack game nữa , mà mình kiểm tra trên máy khác thì rất ổn . Ai có thể giúp mình cách khắc phục không , mình dùng windows xp vừa cài nhiều lần bằng cách bàn xp khác mà vẫn không khắc phục dc

Daron

Nếu vừa cài lại windows nhiều lần mà lỗi vẫn không hết thì bạn nên nghĩ đến khả năng lỗi phần cứng. Nhiều nhất là do Ram, bạn tháo Ram ra làm vệ sinh rồi lắp vào cho kĩ. Xem tình hình có bị không? nếu vẫn còn, bạn mượn cây Ram khác gắn vào rồi kiểm tra. Tình hình thế nào bạn Reply lại trên đây nhé

motlanvamaimai Nếu vừa cài lại windows nhiều lần mà lỗi vẫn không hết thì bạn nên nghĩ đến khả năng lỗi phần cứng. Nhiều nhất là do Ram, bạn tháo Ram ra làm vệ sinh rồi lắp vào cho kĩ. Xem tình hình có bị không? nếu vẫn còn, bạn mượn cây Ram khác gắn vào rồi kiểm tra. Tình hình thế nào bạn Reply lại trên đây nhé Thank bạn mình lau Ram nhưng vẫn vậy , còn mượn RAm thì chán thật chả biết mượn ai đơn giản là không có thằng bạn nào có ram để mượn

Máy mình cũng thế. Không biết dạo này nó hay báo lỗi thế lắm. Bật bất kì chương trình nào lên cũng chỉ chạy được một lát là lại báo lỗi như thế.

Lúc mới đầu mình nghĩ là chạy nhiều chương trình, nhưng mình bật có 1 ie không thôi mà cũng bị, cài lại windows rồi. không biết thế nào

Máy mình cũng tạm: chip i3 330M, Ram 2G, ATI5470

Ui, có pro nào có cách nào sửa chữa tận gốc thì giúp mình.

Các chủ đề có liên quan khác