mình có down phần mềm USB lock AP 2.5 về dùng thử

nhưng chỉ là bản trial ... vì không để ý nên đến giờ bị khóa mất 1 "thư mục" rất quan trong...

thật sự mong gặp được 1 bạn nào thật sự biết cách giải quyết .....pls

thanks all ...

p/s giờ mình quên luôn cả pass nếu bạn nào tháo được toàn bộ mình xin hậu tạ vì tài liệu rất quan trọng ..

yh mình : caominhanh_87

Oliverios

Đàu tiên bạn hãy bật Task Manager lên,tìm và end task process svchost.exe trước,chú ý là cái svchost.exe nằm ổ trên cùng lẻ loi 1 mình chứ không phải 5 cái nằm ở dưới nha.

Sau đó end task đến process klpsrvc.exe

2 thao tác này sẽ vô hiệu háo khả năng bảo vệ của USB Lock AP ,nhưng cổng USB vẫn còn bị khóa,bạn hãy bật cổng USB lên bằng cách dùng cái tool này để bật lạinchọn "Enable USB Drives".

hoặc.

Vào Run -> Regedit -> HKLM\system\currentcontrolset\services\USBstor

Sửa giá trị 4 thành 3 của dword "Start",nếu chưa có thì hãy làm ra (tạo) nó, OK,đóng regedit lại.

kiki_coco02

Thank bạn....mình có thử qua cách của bạn

nhưng tìm trong process không có klpsrvc.exe ....zzz

còn cách nào khác không bạn ... hichic

themask_fly

thử cách này xem

Vào Start -> Run -> gõ regedit -> search từ khóa "USB lock AP" rồi xóa hết các registry của nó. Sau khi tìm xóa hết các bạn khởi động máy lại thì chương trình USB sẽ bị vô hiệu hóa. lúc này vào thư mục cài đặt ở ổ C ta xóa bỏ nó đi.

Nếu các bạn bị khóa luôn cả màn hình thì các bạn khởi động lại máy vào safe mode làm như trên.

cao_minh_anh® Thank bạn....mình có thử qua cách của bạn

nhưng tìm trong process không có klpsrvc.exe ....zzz

còn cách nào khác không bạn ... hichic lạ nhỉ ,vụ trước cũng bầy cho 1 người như vậy mà ?Họ cũng quên pass và bị khóa mất cổng usb muốn remove thì cần có pass ?

tuantnk0609 thử cách này xem

Vào Start -> Run -> gõ regedit -> search từ khóa "USB lock AP" rồi xóa hết các registry của nó. Sau khi tìm xóa hết các bạn khởi động máy lại thì chương trình USB sẽ bị vô hiệu hóa. lúc này vào thư mục cài đặt ở ổ C ta xóa bỏ nó đi.

Nếu các bạn bị khóa luôn cả màn hình thì các bạn khởi động lại máy vào safe mode làm như trên. mình vừa thử cách này rất lâu rồi ..mà vẫn không được

cái thư mục vừa bị khóa gần 1 năm ..đến nỗi mình quên pass luôn hic hic

hỏi nhiều mà đến giờ vẫn chưa tháo được ... somebody Giúp me ..zzz

Do vo tinh minh cai phan mem USB lock ap de khoa mot so thu muc roi may bi loi HDH nen cai lai khi do cac thu muc ma dung USB lock khoa van bi khoa vao trong Regedit xoa cac file cung khong duoc

hướng dẫn pha khoa:

Buoc 1: Ban nen thu muc bi khoa thanh file co duoi .zar

Buoc 2: Doi ten file zar vua nen lai

Buoc 3: Mo file zar vua nen lai tiep tuc sua ten file ben trong

Buoc 4: Mo file chon file can giai nen ra la ban da fa khoa duoc rui day

Chuc cac ban thanh cong .

Neu co gi co the lien he voi minh.
[email protected]

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
C Cách tháo (gỡ, xóa bỏ) usb boot (win, hirent boot...) khôi phục lại usb như lúc trước khi tạo usb bo Hỏi đáp Tin học 1
D Thực trạng cổ phần hoá - Những kết quả tích cực và những khó khăn cần tháo gỡ khi cổ phần hóa ở Việt Luận văn Kinh tế 0
A Một số đề xuất tháo gỡ khó khăn và phát triển các doanh nghiệp quảng cáo Luận văn Kinh tế 0
Y Thực trạng cổ phần hoá - Những kết quả tích cực và những khó khăn cần tháo gỡ Luận văn Kinh tế 0
N Tháo gỡ những rào cản trong công tác lãnh đạo, quản lý của cán bộ nữ ( Nghiên cứu trường hợp tỉnh Ph Địa lý & Du lịch 0
L Tháo gỡ rào cản trong tin học hoá quản lý và sản xuất chương trình truyền hình tại Đài Phát thanh – Văn hóa, Xã hội 0
W [Free] Thực trạng cổ phần hoá- Những kết quả tích cực và những khó khăn cần tháo gỡ. Tài liệu chưa phân loại 0
X (Lớp số 12-2012) Ngày 10/9/2012: 1) Xin quý Hội giúp tôi tháo gỡ vướng mắc sau: Khi góp vốn hợp tác Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C [MegaShare] Advanced Uninstaller PRO 11.21 - Phần mềm giúp tháo gỡ cài đặt độc đáo cho Windows Phần mềm Portable 0
L Cho e hỏi về những khó khăn cần tháo gỡ khi áp dụng tàu điện ngầm ở Việt Nam ???? M.n tl nhanh nha e Sinh viên chia sẻ 1

Các chủ đề có liên quan khác