timbandj

Khi mình cài windows xp cho acer as 4741 (đĩa windows vừa hỗ trợ sata vì máy thằng bạn vẫn cài được) nhưng chạy xong phần copy file của đĩa thì xuất hiện màn hình xanh, chữ trắng với thông báo lỗi sau: " A problem has been detected and windows has been shutdown to prevent damage to your computer.

If this is the first time you're seen this stop error screen, restart your computer. If this screen appears again follow these steps:

Check for viruses on your computer Remove and newly installed hard drivers or hard drive controllers. Check your hard drive to make sure it is properly configured and terminated.

Run CHKDSK/F to check for hard drive corruption, and then restart your computer.

Technical in formation:

*** stop: 0×0000007B (0×F78DE524, 0×C0000034, 0×00000000, 0×00000000)" mong anh em giúp đỡ mình với. ahf quên mình cài windows 7 thì ok nhưng muốn cài xp để chơi game ý mà.hì.

littlecat_a1

duythupro90 Khi mình cài windows xp cho acer as 4741 (đĩa windows vừa hỗ trợ sata vì máy thằng bạn vẫn cài được) nhưng chạy xong phần copy file của đĩa thì xuất hiện màn hình xanh, chữ trắng với thông báo lỗi sau: " A problem has been detected and windows has been shutdown to prevent damage to your computer.

If this is the first time you're seen this stop error screen, restart your computer. If this screen appears again follow these steps:

Check for viruses on your computer Remove and newly installed hard drivers or hard drive controllers. Check your hard drive to make sure it is properly configured and terminated.

Run CHKDSK/F to check for hard drive corruption, and then restart your computer.

Technical in formation:

*** stop: 0×0000007B (0×F78DE524, 0×C0000034, 0×00000000, 0×00000000)" mong anh em giúp đỡ mình với. ahf quên mình cài windows 7 thì ok nhưng muốn cài xp để chơi game ý mà.hì. bạn nên down đĩa windows gốc trên diễn đàn mình về cài thì sẽ hết hiện tượng đó

chúc vui !

b0y_b0m

bạn thử 1 cái dĩa WinXP (sata) khác xem sao. lỗi này hay gặp cho Máy Compaq CQ40 mà.

bị lỗi phần cứng rồi bạn ơi

có thể máy bạn không hỗ trợ windows xp (cái này ít khả năng)

hay là lỗi phần cứng (lỗi ram chẳng hạn)

bạn thử cài đĩa đó sang máy khác thử xem sao nếu được thì máy bạn lỗi rồi

đem bảo hành luôn

Murrough

songlong19690 bị lỗi phần cứng rồi bạn ơi

có thể máy bạn không hỗ trợ windows xp (cái này ít khả năng)

hay là lỗi phần cứng (lỗi ram chẳng hạn)

bạn thử cài đĩa đó sang máy khác thử xem sao nếu được thì máy bạn lỗi rồi

đem bảo hành luôn
đây không pải là lỗi phần cứng đâu bạn !!!! là do đĩa windows của bạn ấy thôi ! mình từng bị thế rồi ! tự burn đĩa windows ra dùng chứ không dùng đĩa windows mua ở quán là OK ngay

chúc vui !

Barnhardo

duongmien đây không pải là lỗi phần cứng đâu bạn !!!! là do đĩa windows của bạn ấy thôi ! mình từng bị thế rồi ! tự burn đĩa windows ra dùng chứ không dùng đĩa windows mua ở quán là OK ngay

chúc vui ! thế là sao burn thế nào bạn nói rõ được chứ.hì. thank trước.

bạn kiếm đĩa windows khac mà cài lại là ok.

Minh còn gạp nhũng máy load cài bình thuong nhung khi khởi động lại là man hình xanh,dùng đĩa khác là cai ok ngay

honey85vn

Hệ Điều Hành windown xp tương thích với hầu hết các phần cứng nên lỗi này chỉ có thể là lỗi gây ra bởi đĩa cài windows xp của bạn thôi. Bạn nên tìm một đĩa cài khác!

Thân!

michael_khoai

lỗi nay không phải do phần cứng hay ram ji hết, mà do các đời máy laptop mới khi cài windows đòi hỏi đĩa windows xp có hỗ trợ sata, cứ ra tiệm mua đĩa windows xp hỗ trợ sata là cài ok, chúc thành công

n2hp1410

1. Đĩa bạn đang cài có thể cài sang máy khác được, nhưng chắc gì vừa hỗ trợ máy bạn cài, vì AHCI của đĩa đó có thể chỉ có đến ICH8, còn máy không cài được là ICH9 cơ

2. Máy cài được vừa chỉnh chế độ AHCI sang Com...trong BIOS, còn máy bạn không cài được thì chưa chỉnh

Khắc Phục:

-Chỉnh lại BIOS, rồi cài lại xem

-Down bản windows Sata mới nhất

Chancey

duythupro90 thế là sao burn thế nào bạn nói rõ được chứ.hì. thank trước. burn là bạn sau khi down đĩa windows gốc trên diễn dàn mình về ! các đĩa đó thường để đuôi .iso bạn dùng urltra iso burn ra đĩa trắng là được !

sau đó cài đặt bình thường sẽ không còn hiện tượng kia nữa !

chúc vui !

dang_hongky

vaonghe 1. Đĩa bạn đang cài có thể cài sang máy khác được, nhưng chắc gì vừa hỗ trợ máy bạn cài, vì AHCI của đĩa đó có thể chỉ có đến ICH8, còn máy không cài được là ICH9 cơ

2. Máy cài được vừa chỉnh chế độ AHCI sang Com...trong BIOS, còn máy bạn không cài được thì chưa chỉnh

Khắc Phục:

-Chỉnh lại BIOS, rồi cài lại xem

-Down bản windows Sata mới nhất hì thế bạn dẫn mình cách chỉnh bios với mình mới mua máy không biết gì hết àh. àh bạn chỉ mình cách xem ich8 hay ich9 lun đi.

duythupro90 Khi mình cài windows xp cho acer as 4741 (đĩa windows vừa hỗ trợ sata vì máy thằng bạn vẫn cài được) nhưng chạy xong phần copy file của đĩa thì xuất hiện màn hình xanh, chữ trắng với thông báo lỗi sau: " A problem has been detected and windows has been shutdown to prevent damage to your computer.

Technical in formation:

*** stop: 0×0000007B (0×F78DE524, 0×C0000034, 0×00000000, 0×00000000)" mong anh em giúp đỡ mình với. ahf quên mình cài windows 7 thì ok nhưng muốn cài xp để chơi game ý mà.hì. Máy bạn chẳng có hư hỏng gì hết, chẳng qua đĩa windows của bạn khg hỗ trợ ổ RAID; Do vậy, Windows sau khi chép 95 file mồi vào RAM thì khg truy cập vào HDD của máy bạn được. Dòng chữ tiếng Anh trên màn hình dạng DOS chỉ là dòng thông báo cho bạn biết (đã được mặc định của Progammer mà thôi) là bất thành trong chuyện bung đĩa Windows vào HDD.

- "Run CHKDSK/F to check for hard drive corruption, and then restart your computer" - kiểm tra ổ đĩa (CHECK DISK - CHKDSK & /F - format) & Format bất thành (coruption).

- "*** stop: 0×0000007B (0×F78DE524, 0×C0000034, 0×00000000, 0×00000000)" - ngưng tất cả chi tiết tại địa chỉ RAM

Bị như thế này bạn khởi động lại và vẫn còn bộ windows cũ trong máy (nếu windows cũ bị lỗi như thế nào thì tất cả thứ vẫn y chang khg thay đổi, tất cả software vẫn còn đó - chúc mừng bạn có 1 máy tính chính hãng khg lai TÀU).

Rất dễ trị: bạn ra Tôn Thất Tùng mua 1 đĩa windows XP P3 Support RAID (XP P2 khg có support RAID) là OK ngay lập tức - Khi bạn dùng đĩa windows XP P3 SP RAID cài ngon lành, lần sau bạn đưa đĩa windows XP P3 bình thường nó sẽ hiện bảng DOS đó nữa. HDD của bạn sẽ phải dùng phiên bản windows Support RAID trừ bay bạn thay HDD khác thì thôi.

Cách đây 10 năm nhiều bạn học phần cứng xong (thủ khoa phần cứng mới chết chứ) thấy như vậy tháo HDD ra đem qua máy khác Format HDD xong ráp lại như cũ đành phải bó tay không sao cài windows vào được (khi ấy máy PIII- 650MHz, Windows ME mới toi mạng)

falling_start88

alibaba VN Máy bạn chẳng có hư hỏng gì hết, chẳng qua đĩa windows của bạn khg hỗ trợ ổ RAID; Do vậy, Windows sau khi chép 95 file mồi vào RAM thì khg truy cập vào HDD của máy bạn được. Dòng chữ tiếng Anh trên màn hình dạng DOS chỉ là dòng thông báo cho bạn biết (đã được mặc định của Progammer mà thôi) là bất thành trong chuyện bung đĩa Windows vào HDD.

- "Run CHKDSK/F to check for hard drive corruption, and then restart your computer" - kiểm tra ổ đĩa (CHECK DISK - CHKDSK & /F - format) & Format bất thành (coruption).

- "*** stop: 0×0000007B (0×F78DE524, 0×C0000034, 0×00000000, 0×00000000)" - ngưng tất cả chi tiết tại địa chỉ RAM

Bị như thế này bạn khởi động lại và vẫn còn bộ windows cũ trong máy (nếu windows cũ bị lỗi như thế nào thì tất cả thứ vẫn y chang khg thay đổi, tất cả software vẫn còn đó - chúc mừng bạn có 1 máy tính chính hãng khg lai TÀU).

Rất dễ trị: bạn ra Tôn Thất Tùng mua 1 đĩa windows XP P3 Support RAID (XP P2 khg có support RAID) là OK ngay lập tức - Khi bạn dùng đĩa windows XP P3 SP RAID cài ngon lành, lần sau bạn đưa đĩa windows XP P3 bình thường nó sẽ hiện bảng DOS đó nữa. HDD của bạn sẽ phải dùng phiên bản windows Support RAID trừ bay bạn thay HDD khác thì thôi.

Cách đây 10 năm nhiều bạn học phần cứng xong (thủ khoa phần cứng mới chết chứ) thấy như vậy tháo HDD ra đem qua máy khác Format HDD xong ráp lại như cũ đành phải bó tay không sao cài windows vào được (khi ấy máy PIII- 650MHz, Windows ME mới toi mạng) ừh máy khi khởi động lại thì vẫn còn bộ windows 7 mình cài trước đó,dùng bình thường chẳng báo lỗi gì cả...

Các chủ đề có liên quan khác