Xin hỏi các pro câu hỏi sau, mong được giúp đỡ nhiệt tình từ các bạn.

Mình dùng laptop vaio cs230j , có 3 cổng usb. khi cắm chuột, usb thì chỉ một cổng dùng được còn 2 cổng kia thì chuột vẫn sáng nhưng không dùng được.

Mình vừa kiểm tra:

*thứ nhất: chuột vẫn dùng bình thường và ngày trước 2 cổng usb sử dụng chột này vẫn bình thường

*thứ hai: mình dùng win7 update thường xuyên bản mới nhất nhưng vẫn không được

*thứ ba: vừa kiểm tra và update derive máy báo là derive bản mới nhất

*thứ tư: vừa thử remove derive rồi cắm chuột lại để hệ điều hành tự nhận , nhưng vẫn không được.

*thứ năm: vừa cài lại hệ điều hành mà vẫn không xong

Có bạn nào gặp trường hợp này rồi thì xin chỉ giúp mình với nhé.Xin chân thành cảm ơn!

deptrai2002 Xin hỏi các pro câu hỏi sau, mong được giúp đỡ nhiệt tình từ các bạn.

Mình dùng laptop vaio cs230j , có 3 cổng usb. khi cắm chuột, usb thì chỉ một cổng dùng được còn 2 cổng kia thì chuột vẫn sáng nhưng không dùng được.

Mình vừa kiểm tra:

*thứ nhất: chuột vẫn dùng bình thường và ngày trước 2 cổng usb sử dụng chột này vẫn bình thường

*thứ hai: mình dùng win7 update thường xuyên bản mới nhất nhưng vẫn không được

*thứ ba: vừa kiểm tra và update derive máy báo là derive bản mới nhất

*thứ tư: vừa thử remove derive rồi cắm chuột lại để hệ điều hành tự nhận , nhưng vẫn không được.

*thứ năm: vừa cài lại hệ điều hành mà vẫn không xong

Có bạn nào gặp trường hợp này rồi thì xin chỉ giúp mình với nhé.Xin chân thành cảm ơn! Cái này mình cũng bị, chắc là do cổng USB bị gỉ sắt thì phải

có thể là mấy lỗ USB này bạn dùng nhiều nên tiếp xúc điện bị kém,nó chỉ nhận chân nguồn còn chân dữ liệu thì không nhận nên không dùng được.bạn kiểm tra bằng cách cắm usb vào các lỗ này là biết mà

Các chủ đề có liên quan khác