kienqbth

em mới kài windows 7 mà quên format ổ đĩa C cũ là windows xp,kài xong vô thấy có file windown.old,e hỏi mấy đứa bạn thì tụi nó bảo là xóa file đó đi...làm xong thì khởi động lại máy thì cpu vẫn hiện ra 2 kái hdh..đợi khoảng 25 giây mơi vào windows 7 dc

Pro nào biết thì chỉ giùm a nha!Xóa kái hdh windows xp vinh viễn lun đo

THAKS TRC'

vitienyeuem

xóa windows.old đi là ok cài cái này vào xóa cái winxp lúc khởi động

rocklee_love xóa windows.old đi là ok cài cái này vào xóa cái winxp lúc khởi động làm như bạn này là oki rui` đóa. dùng thế nào thì bạn khỏi lo,mở ra bít liền ak` chúc thành công!

Chet

không thì bạn down windows 7 manager về ây,rồi vào Customization-->Boot Configuration rồi xóa đi cái windows cũ là ok,trong mục này bạn còn tùy chỉnh timeout để không phải chờ tới 30s nữa đâu,chúc bạn thành công

thang_ha69

Tui nghĩ bạn nên cài lại Win7 1 lần nữa, chú ý là phải format ổ C sạch sẽ ( tùy chọn lúc cài đặt).

Lúc trước tui cài windows 7 Utimate mà quên lựa chọn cho nó format, cài xong ổ C dung lượng lên gần 30 Gb. Sau khi Format cài lại thì khoảng 8Gb, hú hồn

zozo_pro

dungthu_forever không thì bạn down windows 7 manager về ây,rồi vào Customization-->Boot Configuration rồi xóa đi cái windows cũ là ok,trong mục này bạn còn tùy chỉnh timeout để không phải chờ tới 30s nữa đâu,chúc bạn thành công làm như vậy là quá chuẩn. K thì vô run gõ msconfig>boot rồi del windows cũ.

haihong0403

rocklee_love xóa windows.old đi là ok cài cái này vào xóa cái winxp lúc khởi động mình mới làm theo cách của bạn..ok lắm

THANKS

Jerry_mouse

hamletbui mình mới làm theo cách của bạn..ok lắm

THANKS ah, nếu chỉ có một boot khởi động mà máy vẫn đợi thì bạn đấnh dấu vào ô skip the boot menu là xong

iwmwbtt

gakonchipchip Tui nghĩ bạn nên cài lại Win7 1 lần nữa, chú ý là phải format ổ C sạch sẽ ( tùy chọn lúc cài đặt).

Lúc trước tui cài windows 7 Utimate mà quên lựa chọn cho nó format, cài xong ổ C dung lượng lên gần 30 Gb. Sau khi Format cài lại thì khoảng 8Gb, hú hồn không đến nỗi phải cài lại windows đâu bạn ah,bạn vào computer>chọn ổ chứa hdh>Properties> Disk Cleanup>clean up system files>sau đó sẽ thấy thư mục previous windows>tich chọn nó rồi chạy clean là ok,sạch trơn,chúc bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác