Chào các bạn! Máy mình vừa có sẵn bộ office 2003 vậy bây giờ nếu mình cài bộ office 2007 thì nó có bị mất đi office 2003 không? Làm ơn trả lời giúp mình nhé! Thank rất nhiều!

toilapn

Thử rồi. Có 2003 mà cài 2007 là mất 2003.

Có 2007, cài 2003 thì xài được cả.

vannho2610

Cho mình hỏi cách sử dụng cùng lúc nhiều bộ office song song

Bạn đã quen với Office 2003 nên khá lúng túng và mất thì giờ mò mẫm khi chuyển sang làm chuyện với Office 2007, nhưng Office 2003 thì không mở được những file có định dạng mới như docx, xlsx... và không có những chức năng cao cấp của Office 2007? Không sao, bạn có thể cài song song cả 2 phiên bản này trên máy để dùng theo nhu cầu.

Từ khi Microsoft cho ra đời bộ Office 2007, người dùng đã được chứng kiến nhiều cải tiến đáng giá trong bộ phần mềm vănphòng chốngkỳ cựu này. Tuy chuyện nâng cấp từ bộ Office 2003 (OF 2003) lên sử dụng bộ Office 2007 (OF 2007) không phải là chuyện quá khó khăn, nhưng dường như người dùng vẫn e ngại những sự thay đổi về giao diện, vị trí trình đơn của phần mềm mới sẽ gây nhiều bỡ ngỡ, thậm chí là... rối cho công chuyện của mình. Vậy nên nhiều người không tiếp cận với OF 2007, vẫn sử dụng bộ OF 2003 vì đã “quen tay”. Bài viết này chỉ dẫn cách dùng chung bộ OF 2007 trên máy tính đã cài sẵn bộ OF 2003, để người dùng có thể đã sử dụng bộ phần mềm cũ cho công việc, đã thuận tiện cho chuyện mày mò làm quen bộ phần mềm mới. Cách thực hiện như sau:

- Trước hết, làm tạo mới một folder bất kỳ trong thư mục Program Files của ổ đĩa C, ví dụ: Office07. Đưa đĩa cài đặt Office vào ổ đĩa của máy, trình Autorun sẽ tự chạy. Sau khi phân tích thấy trên máy đã có sẵn bộ OF 2003, tự động sẽ có một bảng thông báo mời bạn chọn Upgrade (nâng cấp) hay Customize (Tùy chọn). Hãy chọn Customize.

- Ở bảng tiếp theo, thẻ Upgrade, đánh dấu chọn Keep all previous versions. Sau đó chuyển sang thẻ File Location, bấm nút Browse để chọn thư mục lúc nãy đã tạo trong bước 1 (Office07). Chuyển sang thẻ User Infomations, điền các thông tin cần thiết. Bấm càiNow ở góc phải bên dưới để bắt đầu cài đặt.

- Khi quá trình cài đặt trả tất, bấm nút Close để kết thúc.

Như vậy từ đây máy tính sẽ có 2 bộ Office chạy song song. Mặc định khi bạn bấm đôi vào một file Word, Excel, PowerPoint bất kỳ, OF 2007 sẽ được gọi lên để mở file đó, vì thế để làm chuyện với các chương trình của bộ OF 2003, bạn hãy khởi chạy các chương trình này từ thanh menu Start trước rồi mới dùng lệnh Open để mở file cần làm việc. Với cách này, bạn sẽ làm quen với OF 2007 thật dễ dàng và nhanh chóng, mà không gây xáo trộn quá lớn cho công chuyện của mình

Ngoài ra có thể dùng bản office 2003 này, có thể mở các file office phiên bản khác dễ dàng
Office 2003 Lite Silent cài– Hỗ Trợ Đọc Office 2007 và 2010

nancylove725

Theo mình thì bạn lại nên dùng OF 2007, chẳng may bạn nhận được định dang docx thì còn đọc được, hơn nữa nó hỗ trợ rất nhiều cho người dùng !

beheo_hy4ever

các bạn cứ yên tâm dun Office 2007 đi, phiên bản này thực sự là lột xác của MS đó. Nếu ai dùng thanh công cụ mới của OF 2007 không quen thì có thể tải thanh công cụ Classic.

Classic Menu for Office 2007 là chương trình hiển thị các thanh công cụ và trình đơn của Office 2007. Không thể thấy các trình đơn trong phiên bản mới nhất của MS Office? Chỉ cần download và cài đặt phần mềm này, bạn sẽ thấy và tùy nghi sử dụng các trình đơn và thanh công cụ cổ điển của Office 2007(bao gồm Excel, Word và PowerPoint), tương tự như trong Office 2003/XP.

or

sammy170383

về nhà update windows là ok nó update cả bản vá lỗi kết hợp với bộ office 2007 luôn

Roark

i love Miley Chào các bạn! Máy mình vừa có sẵn bộ office 2003 vậy bây giờ nếu mình cài bộ office 2007 thì nó có bị mất đi office 2003 không? Làm ơn trả lời giúp mình nhé! Thank rất nhiều! chao cac ban ! mình muốn cài ofice 2007 nhưng lại không biết lảm thế nào .ma mình vừa thử nhiều lần mà không dc .làm ơn chỉ cho mình biết .Mình Thank các bạn nhiều lắm.

Chandrak

aotasoft Theo mình thì bạn lại nên dùng OF 2007, chẳng may bạn nhận được định dang docx thì còn đọc được, hơn nữa nó hỗ trợ rất nhiều cho người dùng ! dùng cái này là được

nhoc_boy_hn90

dc chứ bạn. Vì trong phần cài đặt nó có phần cho ta chọn là sử dụng 2 ofice cùng 1 lúc dc mà.bạn nên đọc kĩ khi cài nhé.Chuc ban thành công

Không phải không sài được.Mà cái này chạy nhanh thì cái kia chạy lâu, vì nó phải khởi động lại bạn ah. Bạn kích chuột phải vào mycomputer chọn manager, sau đó kích vào sevice and aplication, sau đó vào sever nhá. tìm mấy cái office rồi cho nó started hết nhá

Quy_dien_lang_y Thử rồi. Có 2003 mà cài 2007 là mất 2003.

Có 2007, cài 2003 thì xài được cả. bạn nói đúng đó.muốn sài 2007 và 2003 thì phải cài 2007 trước sau đó cài 2003.mình vừa làm ok

Các chủ đề có liên quan khác