lynkxu_luvmubra

Tất cả file .flv trong máy em không thể move hay del được. mỗi lần mở thì ảnh hưởng tới Explorer.exe. CPU 100% luôn,tất nhiên là treo máy.phải end process trong task manager mới bình thường được. Lúc đầu em cũng nghĩ là do máy dính virus nhưng cài lại windows rồi mà vẫn thế. Em vao registry xóa mấy cái khóa trong phan .flv thì không bị hiên tương như trên nữa nhưng không biết xóa như thế co ảnh hướng gì đến hệ thống không? em không biết nhiều vè registry mong anh em giúp đỡ??

Ambros

Phải hỏi đùa anh em đây hok nhỉ ?

Bác này có lẻ PRO it đây mà dzỡn với anh em chăng ?

Hok biết gì hết về registry mà vô trong đó tìm mấy cái khóa ấy rùi xóa đi à !

Giỏi thiệt. nhưng bác vừa hỏi thì em xin mạng phép trả lời với bác luôn.

Bác phải biết là bác xóa ở đây nữa thì mới có hại hay hok ?

theo miêu tả của bác thì có lẻ bác vừa xóa regis trong phần soft ở nhánh hkey user current.

Cái này có lẻ hok sao - bằng chứng là vừa hết lỗi rùi đó. hehe

nếu những cái đó bị lỗi sau khi bác xóa đi. tự nó sẽ làm ra (tạo) lại để thực thi.

Chúc vui !

namha_11a1

Em hỏi thật bác lại kêu em giỡn là sao chứ! gà mờ chứ pro nỗi gì!

chính xác thì em làm như sau: vào regedit -> HKey_classes_root\.flv\shellex rồi xóa những khóa trong đó. Bác xem thế có bị sao không?

Bornbazine

Bạn này đùa dai ghê, sao cái thì biết ngay chứ gì. Bạn còn lằng nhằng như thể được là không sao rồi.

b6giadinh

mình không chắc nhưng ngắt dây điện trong nhà cũng nguy hiểm đấy, ngắt phải dây mát thì không sao, chứ sờ vào dây nóng là chập mạch đi cả hệ thống đấy

cài lại windows thử xem sao bạn ạh, winexprore load 100% thì dễ dính virus rồi

Bạn cứ tưởng tượng registry tương tự như cột sống của cơ thể vậy. Nếu như bạn lỡ xóa 1 file nào đó thuộc vào hệ thống thì sẽ dẫn tới windows bị lỗi. Muốn vọc registry thì trước hết bạn phải sao lưu nó lại đã, để lỡ có chuyện gì còn khôi phục lại được, đỡ mất công ghost máy hay cài lại win

nHoC_b0oNg

chủ thớt đùa có duyên ghê nhờ!!! không biết gì mà can thiệp vào registry. sợ thật.

Các chủ đề có liên quan khác