cafe_mu0j

tình hình là thế này ạ , em bị mất 2 tập tin của hệ thống, khiến hệ thống chạy ì ạch và không còn được nhanh nữa, em vừa nhét đĩa cài windows xp sp2 vào rồi mà vẫn không phục hồi được 2 file này , nay em post lên để nhờ các anh giúp đỡ em , xem có cái soft nào khắc phục được thì chỉ cho em với

2 file đó đây :

mong các anh sờm giúp đỡ em

kelly92 tình hình là thế này ạ , em bị mất 2 tập tin của hệ thống, khiến hệ thống chạy ì ạch và không còn được nhanh nữa, em vừa nhét đĩa cài windows xp sp2 vào rồi mà vẫn không phục hồi được 2 file này , nay em post lên để nhờ các anh giúp đỡ em , xem có cái soft nào khắc phục được thì chỉ cho em với

2 file đó đây :

mong các anh sờm giúp đỡ em Bạn thử làm như sau:

vào Start > RUN: gõ lệnh msconfig rồi Enter

Trong cửa sổ System Configuration Ultilities, bạn vào thẻ Start up. Tại đây bạn dò trong danh sách nếu có khóa sserver.exe với đường dẫn C:\WINDOWS\system32\sserver.exe thì bạn xóa dấu check của nó đi rồi bấm OK,

Máy yêu cầu khởi động lại máy tính, bạn chọn Restart để khởi động lại máy tính ngay.

Sau khi khởi động lên, bạn sẽ nhìn thấy hộp thoại nhắc nhở của System Configuration Ultilities, bạn đánh dấu vào ô Do not show me this message again rồi bấm OK là xong.

[sưu tầm]

Nếu như bạn nói là chạy winxp thì bạn hãy gỡ chương trình làm đẹp giao diện win7 ra đi thằng đó sài lâu bị lỗi đó. Ta tắm ao ta chắc ăn hơn sài cái làm đẹp nào ok chứ sài sof đè giao diện vô hay bị lỗi trong system32 lắm

hale8085

Theo minh cu cai lai windows cho chac an. Mat khoang 1tieng la xong het ca windows và pham mem tien ich thoi ma. Dung moi cho no tron tru. hihi

minhga1234 Theo minh cu cai lai windows cho chac an. Mat khoang 1tieng la xong het ca windows và pham mem tien ich thoi ma. Dung moi cho no tron tru. hihi Mình không muốn cài lại win, chứ nếu cài lại windows thì mình hỏi các bạn làm gì chứ, nói luôn máy của mình cài windows chỉ mất 25 phút thôi không đến 1 tiếng đâu bạn à

Các chủ đề có liên quan khác