Ryton

Qua bên box công cụ internet, thấy các mem đều ca ngợi rằng thì là cả Google Chrome lẫn Opera 10 đề duyệt wweb nhanh và đặc biệt hơn là nhẹ nhất so vs FireFox dành cho máy cấu hinh yếu. Vậy thì mình xin mạn phép post 2 tấm ảnh mà em Opera chiếm dụng trong máy nhà mình nha (máy mình cpu P4 1.4GZ, ram 512) là loại máy yếu nhất :

nếu có ai còn ca ngời opera thì nên xem xét lại, mình mới duyệt có tab khi up ở mediafire thôi

Trở lại dùng FF cho nó vuông

nguyenkhoakt

Tới những gần 200 MB lận hả , FF của tui nhiều lúc load nhiều trang mới lên có 175MB là cùng, Thế mà nhiều bác ca cái opera quá bái phục bái phục

peheoulovely24

mình thấy google chrome là nhẹ nhất, vì mình có sử dụng opera và firefox mình chả cần xem task manager làm gì khi sử dụng thấy treo máy là biết liền thôi, mình vừa từng cài opera, firefox, google chrome và ie 8 chỉ có sarifi là chưa thử thôi

hoangthi752003

chẳng ai nói chrome nhẹ nhất cả thậm chí nó còn ngốn nhiều ram nhất nhưng Chrome ngốn nhiều RAM vì về cơ bản, nó mở các yếu tố riêng biệt của trình duyệt ra từng Tab - một thiết kế để cô lập các Tab, và các Site mở trên Tab - khi đó, nếu một Tab bị tràn bộ nhớ sẽ không ảnh hưởng đến các Tab còn lại. chrome hướng tới các máy đời mới và nó mang lại nhiều tiện ích cũng như tốc độ nhanh chứ không phải là chiếc PC cổ lỗ chạy Windows XP với chỉ 512 MB RAM

ngan25h

Thời gian nhanh chậm là không hơn nhau bao nhiêu đâu. Cái nào dùng quen thì dùng. Mình quen FF nên dùng nó thôi.

tu_anh889

nghia1975 Thời gian nhanh chậm là không hơn nhau bao nhiêu đâu. Cái nào dùng quen thì dùng. Mình quen FF nên dùng nó thôi. mình đồng ý với bạn. cái nào quen thì xài thôi. nếu muốn nhẹ thì kiếm mấy bản cổ xưa như ff 2 mà xài

Andrew

toanzoom mình thấy google chrome là nhẹ nhất, vì mình có sử dụng opera và firefox mình chả cần xem task manager làm gì khi sử dụng thấy treo máy là biết liền thôi, mình vừa từng cài opera, firefox, google chrome và ie 8 chỉ có sarifi là chưa thử thôi Bác vừa tét chưa mà dám nói Chrome nhẹ nhất, bác cứa thử 1 time đi sẽ bit nhẹ hay nặng, với lại thao tác có tiện lợi như FF không ? Mình vừa test em Chrome trước sau đó tới Opera và cuối cùng 2 em trên vẫn cho thấy sự thất vọng về cái gọi là độ nhẹ cho máy yếu. Xong, trở về vs FF yêu dấu

oanh12ls

nghia1975 Thời gian nhanh chậm là không hơn nhau bao nhiêu đâu. Cái nào dùng quen thì dùng. Mình quen FF nên dùng nó thôi. chrome và ff thì có lẽ đúng chứ ngồi mà chờ IE load được 1 page mà nóng cả ruột. tất nhiên vẫn thích IE vì nó là của Microsoft

ken_baby_lovely

tui thấy IE 8 ổn định nhất không thấy nặng

FF nặng quá nhất là nhiều tap mở lòad lâu kinh khủng

Xalbador

capricorn222 Opera mới chưa xài nên mình chưa biết nhưng idm vừa có thể bắt link trên chrome rồi (nhưng chuột phải chưa có thôi). mình thích chrome vì thời (gian) gian khởi động của nó nhanh hơn ff mặc dù tốc độ load page có thể không bằng. chrome chỉ thua ff chỗ cho idm bắt link thôi còn load page thì nhanh hơn hẳn chứ

vovithiensu56

Ai quen cái gì thì xài cái nấy thôi, mình dùng opera quen nên cũng chẳng thix gì thằng ff. Mà tốc độ opera hơn ff là cái chắc, không cần bàn, còn nặng hay nhẹ thì tuỳ cấu hình máy của bạn mà xài, máy bạn yếu như vậy sao không dùng ie7 cho nó nhanh.

thuydu1984

thaihuuduc chrome chỉ thua ff chỗ cho idm bắt link thôi còn load page thì nhanh hơn hẳn chứ Chưa chắc là load pages nhanh hơn dâu nha, tui vừa tét nhưng chỉ dc khoảng time đầu thôi, về sau nó cũng "loãng" và cũng chẳng nhanh hơn so FF là bao nhiêu, chênh lệch nhau đến 1.5s là cũng

---------- Bài thêm lúc 23:13 ---------- Bài trước là lúc 23:10 ----------

thanhphuongk43 Ai quen cái gì thì xài cái nấy thôi, mình dùng opera quen nên cũng chẳng thix gì thằng ff. Mà tốc độ opera hơn ff là cái chắc, không cần bàn, còn nặng hay nhẹ thì tuỳ cấu hình máy của bạn mà xài, máy bạn yếu như vậy sao không dùng ie7 cho nó nhanh. Bạn tự tin về khoản khẳng định này gơm nhỉ ? chính vì câu nói của bạn cũng như bên box công cụ internet mà mình vừa tìm hiểu để rồi lại thất vọng và quay về với FF đó

xuanphuong

dùng cả 2 trình duyệt, nhưng ff hay bị đơ máy hơn opera.
k hiểu lắm nhưng tiện cái nào dùng cái ấy :D

Các chủ đề có liên quan khác