runo.procs_cc

huytruonghoang mays ảo dùng đê làm gì máy ảo dùng để bạn thử các chương trình mà bạn sợ cài vào máy thật sẽ hỏng máy,hỏng windows , mình thì toàn dùng máy để test virus

Mitchel

Nếu dùng XP Mode thì dùng Microsoft Virtual PC bản 2009 mạnh hơn còn bình thường thì VMware Workstation.

KVertu máy ảo dùng để bạn thử các chương trình mà bạn sợ cài vào máy thật sẽ hỏng máy,hỏng windows , mình thì toàn dùng máy để test virus Liệu có thể dùng những phần mềm này cho USB không? ý mình muốn hỏi là cài máy ảo vào USB để dùng vào các máy tính khác ấy, ví dụ cài phần mềm diệt virut vào USB để có thể cầm USB đi quét virut ở máy khác, vì có nơi không có mạng chẳng hạn. Nếu được thì bạn nào biết chỉ dẫn giúp, còn cài máy ảo vào máy của mình để thử các phần mềm thì cũng hay nhưng không quan trọng lắm.

ngoc_mai

dakhachdatinh Liệu có thể dùng những phần mềm này cho USB không? ý mình muốn hỏi là cài máy ảo vào USB để dùng vào các máy tính khác ấy, ví dụ cài phần mềm diệt virut vào USB để có thể cầm USB đi quét virut ở máy khác, vì có nơi không có mạng chẳng hạn. Nếu được thì bạn nào biết chỉ dẫn giúp, còn cài máy ảo vào máy của mình để thử các phần mềm thì cũng hay nhưng không quan trọng lắm. Muốn dùng phần mềm trên usb thì xài portable thôi, quét virus thì tích hợp thêm trình anti chạy trên dos

Gall

Chào các bạn, các bạn nào biết chỉ dùm mình vấn đề như sau :

máy PC minh sài windows XP P3 mình sử dung VM wave và mới cài windows 7 32 bit, nhưng lại thiếu Driver và mình không biết cách nào đề copy cái driver mới down về từ máy thật, mình cũng kéo mấy file đó qua máy ảo windows 7 nhưng không được. các bạn nào biết chỉ mình cách với nhé.

Thank tất cả người trước, sẽ nhấn thanks sau hihi.

y3u_la_kj_ji

Phần mềm nào cũng hay nhưng mình dùng quen Microsoft Virtual PC nên k muốn chuyển sang Phần mềm khác

Quoc_ptg Chào các bạn, các bạn nào biết chỉ dùm mình vấn đề như sau :

máy PC minh sài windows XP P3 mình sử dung VM wave và mới cài windows 7 32 bit, nhưng lại thiếu Driver và mình không biết cách nào đề copy cái driver mới down về từ máy thật, mình cũng kéo mấy file đó qua máy ảo windows 7 nhưng không được. các bạn nào biết chỉ mình cách với nhé.

Thank tất cả người trước, sẽ nhấn thanks sau hihi. - Sao bạn không cài Windows 7 cho máy thật rồi cài Windows XP cho máy ảo nhỉ? Mà máy ảo bạn làm gì vậy? Nếu không cần thiết thì không cần cài driver cho máy ảo.

- Cách copy file nhanh nhất từ máy thật vào máy ảo và ngược lại là cài VMWare Tools. Cách cài VMWare Tools : trước tiên bạn khởi động máy ảo lên, sau khi khởi động xong bạn nhấn menu VM > càiVMWare Tools... để cài.

Phillip

- VMWare Workstation 7 tương thích với XP, Vista, 7 nên mình chọn soft này.

- Tuy hơi nặng, bù vào có thể cài các phiên bản của Microsoft, Linux, Mac,...

=> Nói chung là rất tuyệt.

kann_yoyo

máy ở trường mình xài toàn VMWare Workstation không,nên máy nhà mình cũng xài VMWare Workstation.thấy chạy ổn và không lỗi nên vote cho nó

Các chủ đề có liên quan khác