p0o_p0o

em mới sút 1 con asus A52JE. có mấy thắc mắc này, mong các trước bối chỉ giáo :d.

1, Cắm headphone vào thì không nhận phone, vẫn ra loa.

2, Phím tắt Fn+ f9 để tắt chuột cảm ứng không dùng được.

3, dùng unikey nhưng không gõ được tiếng việt trên IE

4, dùng idm nhưng không download được trên firefox

5, có cách nào tắt pin không cần tháo thủ công?

Các trước bối chỉ giáo dùm em, em xin hậu tạ ạ :d

P/s: em đang dùng windows 7 ạ

Thacker

djeucay em mới sút 1 con asus A52JE. có mấy thắc mắc này, mong các trước bối chỉ giáo :d.

1, Cắm headphone vào thì không nhận phone, vẫn ra loa.

2, Phím tắt Fn+ f9 để tắt chuột cảm ứng không dùng được.

3, dùng unikey nhưng không gõ được tiếng việt trên IE

4, dùng idm nhưng không download được trên firefox

5, có cách nào tắt pin không cần tháo thủ công?

Các trước bối chỉ giáo dùm em, em xin hậu tạ ạ :d

P/s: em đang dùng windows 7 ạ trả lời

1, Cắm headphone vào thì không nhận phone, vẫn ra loa. --> muốn nghe được headphone trên windows 7 phải chỉnh lại

2, Phím tắt Fn+ f9 để tắt chuột cảm ứng không dùng được. --> driver chưa có hay chưa chính xác

3, dùng unikey nhưng không gõ được tiếng việt trên IE --> kiếm thử 1 phần mềm gõ tiếng việt khác để thử (unikey vista 2.0 chẳng hạn)

4, dùng idm nhưng không download được trên firefox --> có thể do idm cài trc, firefox cài sau nên không tải được. hay idm bị lỗi. kiếm bản khác mà cài vào

5, có cách nào tắt pin không cần tháo thủ công? --> chưa thấy có bao giờ

Artair

thanks nha. 3 cái sau mình fix được rùi, nhưng còn 2 cái đầu, bạn có thể chỉ dẫn chi tiết hơn được không? :-s

poolking2409

djeucay thanks nha. 3 cái sau mình fix được rùi, nhưng còn 2 cái đầu, bạn có thể chỉ dẫn chi tiết hơn được không? :-s Hiện nay theo trang chủ Asus model A52JE chưa hỗ trợ cho windows 7 bạn à, chỉ hỗ trợ XP thôi. Bạn đợi 1 thời (gian) gian nữa xem sao. Vào đây chọn dòng máy mà down driver về

Để sử dụng phím tắt thì cái down cái ATK về cài vào, hên xui nó cũng xài được cho windows 7. Sử dụng tai nghe thì down driver Realtek về xem sao

keou_303

shuyin1102 Hiện nay theo trang chủ Asus model A52JE chưa hỗ trợ cho windows 7 bạn à, chỉ hỗ trợ XP thôi. Bạn đợi 1 thời (gian) gian nữa xem sao. Vào đây chọn dòng máy mà down driver về

Để sử dụng phím tắt thì cái down cái ATK về cài vào, hên xui nó cũng xài được cho windows 7. Sử dụng tai nghe thì down driver Realtek về xem sao chuẩn rồi.máy bác pro thật.

Các chủ đề có liên quan khác