chào các bạn mình mới phát hiện ra 1 cách down dữ liệu với IDM mình muốn sẻ chia với các bạn nếu bạn nào biết rồi thì thôi nhé .

thông thường các bạn down với IDM các bạn thường nhấn nút start để bắt đầu down đúng không ? nhưng theo kinh nghiệm của mình thì các bạn chưa nên nhấn nút start download mà hãy đợi một lúc , các bạn căn time theo MB

ví dụ 100MB mất 5 phút thì 5 phút sau các bạn ấn start đặc điểm của phương pháp này là các bạn có thể down nhiều file cùng một lúc với tốc độ như nhau không bị chia nhỏ speed khi các bạn nhấn start ngay

hoatim_ngoaisan

Cách này hay đấy, rất thích hợp để down direct link, link nào càng nặng càng phát huy hiệu quả, hahahah

Quade

thông thường các bạn down với IDM các bạn thường nhấn nút start để bắt đầu down đúng không ?

IDM bắt link phát là nó down rồi .

rose_2005

nguyengiadoan chào các bạn mình mới phát hiện ra 1 cách down dữ liệu với IDM mình muốn sẻ chia với các bạn nếu bạn nào biết rồi thì thôi nhé .

thông thường các bạn down với IDM các bạn thường nhấn nút start để bắt đầu down đúng không ? nhưng theo kinh nghiệm của mình thì các bạn chưa nên nhấn nút start download mà hãy đợi một lúc , các bạn căn time theo MB

ví dụ 100MB mất 5 phút thì 5 phút sau các bạn ấn start đặc điểm của phương pháp này là các bạn có thể down nhiều file cùng một lúc với tốc độ như nhau không bị chia nhỏ speed khi các bạn nhấn start ngay tưởng gì hay chứ... tui cũng vừa làm như bạn nói từ lâu rồi, nếu dow 5file thì bấm star 1file thôi, 4file còn lại đợi, chưa bấm star vội, nhưng trong quá trình dow này 4file còn lại cũng tự động dow nhưng tốc độ không bằng file đang dow. khi file thứ nhất dow xong thì 4file còn lại cũng dow gần xong (tùy thuộc vào mạng).

tóm lại là không đâu vào đâu, chỉ làm giảm tốc độ của file dow đầu tiên mà thôi.... vote cho bạn vừa có tinh thần

Felicio

Down 1 lúc nhiều vào

Rớt mạng 1 cái đứt cả đám

Chẳng hiểu gì về IDM cả nên mới nói vậy

daomytriduc

theo mình thấy chả ăn thua là mấy, down bằng IDM tùy vào mạng nếu đường truyền ngon thì ngon thui, chứ làm thế này lâu

Các chủ đề có liên quan khác