Egerton

các bạn cho e hỏi, tại sao máy e k thể mở được Task Manager nó báo là:

Task Manager has been disabled by your administrator

Chào bạn , mình cũng từng bị trường hợp như thế này nhiều lần trên windows xp, để ý thấy nhiều lần là do bi virus autorun và đi kèm một con nữa vừa khóa Task lại, vừa tìm nhiều cách mà chưa khắc phục được, hiện tượng này còn làm âm thanh trên máy bạn giảm chất lượng rất nhiều. Nên cài lại win, và cài USB disk và phần mềm diệt virus, lỡ để nó thay đổi registry thì rất khó làm lại như ban đầu được.

start -> run -> gõ :gpedit.msc -> click User configuration -> click Administrative Templates -> click System -> click Ctrl + Alt + Del Options -> double click Remote Task Manager -> chọn Not configured ->Apply -> Ok

bạn phải logon với quyền Administrator thì mới làm được . Thử đi

coca2510

monkeydluffy1523 start -> run -> gõ :gpedit.msc -> click User configuration -> click Administrative Templates -> click System -> click Ctrl + Alt + Del Options -> double click Remote Task Manager -> chọn Not configured ->Apply -> Ok

bạn phải logon với quyền Administrator thì mới làm được . Thử đi nếu không được bạn quét virus đi,bkav bạn quét trước đã,sau đó cài Panda,Kis là ok.mình dùng Panda quyét xong thì xuất hiện lại thanh Task manager.Bkav diệt virus cùi rất ok.

cucgach10

nếu dùng windows xp ban j thử dùng Remove Restrictions Tools hok cần cài dặt chạy là nó tự sửa cho bạn

Lỗi này xảy ra vì 1 trong 2 nguyên nhân

1. Nếu bạn dùng máy trong mạng LAN và máy bạn không có quyền Administrator nên những tác vụ trên bị khóa

2. Do máy tính bị nhiễm virut, virut này vừa khóa quyền quản lí máy tính của bạn, lúc này bạn cần diệt virut thật kĩ, nếu vẫn bị thì bạn dùng phần mềm Re-enable : được dùng để khôi phục lại những quyền admin không may bị virut khóa mất

kelangbat2002

bị virut rồi bạn ơi. Quét virut và lên google đánh dòng báo lỗi ra rồi seach có nhiều cách nữa để khắc phục đó. Thân!

Bạn thử quét lại virus xem sao mấy lần nhà mình cũng bị như vậy mình cũng quét virus là được bạn có thể sử dụng cách của bạn bên trên. Nếu không được bạn thử dùng mấy phần mềm này xem có được không

Fix Auto 1.1.7

phần này nữa mình kiếm được trên mạng

quevo

giangluu Bạn thử quét lại virus xem sao mấy lần nhà mình cũng bị như vậy mình cũng quét virus là được bạn có thể sử dụng cách của bạn bên trên. Nếu không được bạn thử dùng mấy phần mềm này xem có được không

Fix Auto 1.1.7

phần này nữa mình kiếm được trên mạng
fix auto khị một số file bị nhiễm virus mà chương trình diệt víu không bóc tách được virus khỏi file thì bạn dùng đến nó.file vừa có virus bị phần mềm diệt virus xóa cả file luôn nên sẽ được phục hồi file lại.

Kameron

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Không biết bạn đang dùng quyền gì user hay addmin. Vì theo như thông báo bạn không có quyền, addmin không cho phép bạn mở. bạn phải đăng nhập quyền addmin. còn nếu bạn là addmin mà vẫn báo như vậy thì có khả năng máy bạn bị nhiễm virut.

Trên đây là lũy ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

Bearach

monkeydluffy1523 start -> run -> gõ :gpedit.msc -> click User configuration -> click Administrative Templates -> click System -> click Ctrl + Alt + Del Options -> double click Remote Task Manager -> chọn Not configured ->Apply -> Ok
bạn phải logon với quyền Administrator thì mới làm được . Thử đi

khi mặc định window vừa để là Not configured, bạn nên chuyển cái nút chọn đó xuống cuối cùng là Disabled, vậy là ok thôi, nhớ quét virut đi nha!

sweet_xiyuan

máy bạn bị nhiễm nhiều vi rút rồi.bạn hãy cài phần mền diệt vi rút nào mạnh đó để quyét đi mấy lượt sau đó cài lại win.do vi rút nó chén hết file chạy của bạn rồi

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
M [Hỏi] Thanh Task Bar hiện lên quá chậm????????????? Hỏi đáp Tin học 3
A Đánh giá hiện trạng và đề xuất biện pháp quản lý chất thải rắn tại thành phố đông hà tỉnh Quảng trị Khoa học Tự nhiên 0
D Nâng cao thực hiện thủ tục Hải quan điện tử tại Chi cục Hải quan Gia Thụy Luận văn Kinh tế 0
N Nhờ tải giúp em Thực trạng và các yếu tố tác động đến việc làm thêm của sinh viên Thành phố Hồ Chí Minh hiện nay (Luận văn thạc sĩ) - Phan Thị ThuThảo Khởi đầu 3
N Bạc PE Hàn Quốc Sự Kết Hợp Hoàn Hảo Giữa Bạc Tinh Khiết và Công Nghệ Hàn Quốc Hiện Đại Kiến trúc, xây dựng 0
D Phương thức biểu hiện nhân vật anh hùng trong Thủy Hử của Thi Nại Am Văn học 0
D Vận dụng thủ tục kiểm toán để phát hiện gian lận trong kiểm toán báo cáo tài chính do công ty Deloitte Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Cảm quan hiện thực và con người trong tiểu thuyết Bỉ vỏ của Nguyên Hồng Văn học 0
D Tìm hiểu giải pháp phát hiện tấn công từ chối dịch vụ sử dụng phương pháp phân tích thống kê Công nghệ thông tin 0
D một số xu thế lớn trong quan hệ quốc tế, ý nghĩa đối với việc thực hiện đường lối đối ngoại của đảng Môn đại cương 0

Các chủ đề có liên quan khác