ko_ct81

tình hình là mình down cái bản ghost trên mạng về rồi dùng, nhưng hình như bố nào mod cái bản ghost này lại chơi khăm mình bằng cách ... disable icon thùng rác trên desktop > thế mới bực Bây h vừa xóa file xong muốn tìm lại thì không thấy bạn nào giúp mình lấy lại nó với

hình như cái này là chỉnh sửa trong registry đúng ko? Có lần mình vừa từng làm mất icon thùng rác trên màn hình bằng cách chỉnh registry nhưng bây h lại quên

nguonbatthien

vhm0814 tình hình là mình down cái bản ghost trên mạng về rồi dùng, nhưng hình như bố nào mod cái bản ghost này lại chơi khăm mình bằng cách ... disable icon thùng rác trên desktop > thế mới bực Bây h vừa xóa file xong muốn tìm lại thì không thấy bạn nào giúp mình lấy lại nó với

hình như cái này là chỉnh sửa trong registry đúng ko? Có lần mình vừa từng làm mất icon thùng rác trên màn hình bằng cách chỉnh registry nhưng bây h lại quên đơn giản hok cần chỉnh regedit đâu

Bạn sử dụng windows gì nếu là WinXP thì bạn làm như sau: ở màn hình desktop chuột phải chọn properties qua tab desktop chọn Customize Desktop chọn cái biểu tượng thùng rác rồi nhấn OK.

Dubhghall

Vào Run\gpedit.msc

User Configuration \ Administrative Templates \Desktop \

Click đôi Remove Recycle Bin icon from desktop Nếu là Enable thì chọn thành Disable --> Ok

Refresh lại máy thì thùng rác sẽ hiện ra...

giabangcontim88

còn vista thì cũng tương tự bấm chuột phải vào dextop chọn personalize. ở cữa sổ windows nhìn lên góc trên bên trái có dòng change desktop icon . vào đó bạn tự chọn icon cần cho bạn

littlefrog_1712

bạn mình nó lừa mình ấn vào chương trình có đuôi.bat làm máy tính bị tắt . Mình bật máy lại thì thùng rác biến mất ?! Không rõ tại sao nhưng mình vừa làm tất cả những điều các bạn chỉ dẫn phía trên nhưng vẫn không hiện thùng rác .

+Vào Run\gpedit.msc

User Configuration \ Administrative Templates nhưng mình không thấy destop mà chỉ có windows components -> windows media player ?!

+: ở màn hình desktop chuột phải chọn properties qua tab desktop chọn Customize Desktop chọn cái biểu tượng thùng rác rồi nhấn OK. -> Mình làm thế này rồi nhưng nó vẫn không hiện ra ?!

Mong các bạn trả lời giúp .

Mình dùng windows xp sp3 ghost

gd_tt

Đâu cần nhỉ. Click phải vào desktop, chọn properties. chọn tab Deksktop -> Custom Desktop. Rồi cần thêm cái gì thì check vào rồi click OK

dalat_trang

phongdatgl Đâu cần nhỉ. Click phải vào desktop, chọn properties. chọn tab Deksktop -> Custom Desktop. Rồi cần thêm cái gì thì check vào rồi click OK Đó chỉ là ẩn Icon Recycle Bi, nếu nó bị vô hiệu hóa trong Registry hay GPO thì không đơn giản như vậy ?
-----------------------------------------

Bạn thử 1 trong 3 cách sau
A
Click Start, Click Run, gõ GPEDIT.MSC, sau đó nhán Enter Tìm đến nhánh Administrative Templates, click chọn Desktop Nhìn qua bên phải bạn tìm dòng Remove Recycle Bin Icon from Desktop Double click cửa sổ Properties xuất hiện Bạn chọn Disable sau đó nhấn OK. Trở lại màn hình nhấn F5 B
SVào Control Panel, chọn và mở Folder Option Chọn thẻ View, tìm dòng Show Recycle-Bin Icon on the Desktop và check vào đó Nhấn OK ! C
Mở NOtepad, copy đoạn code này, lưu lại với phần mở rộng lớn .REG
Click chuột phải vào file REG bạn vừa lưu, chọn MERGE--OK__OK
Code: Windows Registry Editor phiên bản 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Desktop\NameSpace\{645FF040-5081-101B-9F08-00AA002F954E}]
@="Recycle Bin"

guiguiangel

Thank infohoanh nhiều . Với cách thứ 3 của bạn mình vừa tìm lại được thùng rác .

ivybui6767

datahu đơn giản hok cần chỉnh regedit đâu

Bạn sử dụng windows gì nếu là WinXP thì bạn làm như sau: ở màn hình desktop chuột phải chọn properties qua tab desktop chọn Customize Desktop chọn cái biểu tượng thùng rác rồi nhấn OK. Chuẩn, chính xác

zen_nhok

hic, với windows 7 thì đơn giản hơn nhiều ,chuột phải màn hình / Personalization /change destop icon : sau đó thì các bạn phải biết làm sao rồi đấy.

boutique_84

vhm0814 tình hình là mình down cái bản ghost trên mạng về rồi dùng, nhưng hình như bố nào mod cái bản ghost này lại chơi khăm mình bằng cách ... disable icon thùng rác trên desktop > thế mới bực Bây h vừa xóa file xong muốn tìm lại thì không thấy bạn nào giúp mình lấy lại nó với

hình như cái này là chỉnh sửa trong registry đúng ko? Có lần mình vừa từng làm mất icon thùng rác trên màn hình bằng cách chỉnh registry nhưng bây h lại quên Chuột phải vào màn hình desktop chọn Properties-->Desktop-->Customize Desktop--> bạn tích vào hình cái thùng rác ok là được

znaughtygalz

Bạn thử 1 trong 3 cách sau
A
Click Start, Click Run, gõ GPEDIT.MSC, sau đó nhán Enter Tìm đến nhánh Administrative Templates, click chọn Desktop Nhìn qua bên phải bạn tìm dòng Remove Recycle Bin Icon from Desktop Double click cửa sổ Properties xuất hiện Bạn chọn Disable sau đó nhấn OK. Trở lại màn hình nhấn F5 B
SVào Control Panel, chọn và mở Folder Option Chọn thẻ View, tìm dòng Show Recycle-Bin Icon on the Desktop và check vào đó Nhấn OK ! C
Mở NOtepad, copy đoạn code này, lưu lại với phần mở rộng lớn .REG
Click chuột phải vào file REG bạn vừa lưu, chọn MERGE--OK__OK
Code: Windows Registry Editor phiên bản 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Desktop\NameSpace\{645FF040-5081-101B-9F08-00AA002F954E}]
@="Recycle Bin" [/QUOTE]

em lấy lại dc recycle bin với cách 3.cách này thật độc đáo

Thank bác

bác pro quá!!

hân hạnh làm quen với bác

kazenka

infohoanh

ban rat gioi, minh kham phuc, minh lam tta ca, chi con cach C, la minh lay lai dc,lam tat ca,cac trang bia mang chi, nhung cach C cua ban la hya nhat,minh mo luc tung len ma hok dc,thanks ban rat nhieu, pro, mai~ mai la dang cap

Các chủ đề có liên quan khác