Hướng dẫn các bạn cách giải nén Pack và UnPack với các file .pak

Đây là link down công cụ này bên trong bao gồm cả công cụ Pack và unPack rồi
Download file : Mới reup....

I.> Hướng dẫn cách UnPack
1>. Unpack từng file

---- các bạn có thể sử dụng cái tool LDunpak có trong file nén để Unpack 1 file nào đó trong xxx.pak
---- Cách Unpack như sau

++ Chạy chương trình LDunpak lên sẽ thấy xuất hiện cửa sổ như sau

++ Ở khung số 1 các bạn nhấn vào nút ... và chọn file pak cần unpack ở đây của tui là file update01.pak
++ Khung số 2 các bạn chọn thư mục chứa các file sẽ giải nén ở đây thư mục của tui là UnPack nằm trong ổ D
++ Khung số 3 chọn file *.txt thiết lập để chương trình LDunpack hiểu cần unpack những file nào ở đây của tui là file UnpackFiles.txt
++ Sau đó các bạn nhấn vào nút số 4 chương trình sẽ bắt đầu UnPack các file bạn vừa thiết đặt trong UnpackFiles.txt

---- Đơn giản thì là vậy nhưng nhiều người vẫn mắc lỗi không UnPack được file cần thiết sau đây là 1 số chú ý để các bạn có thể Unpack thành công

++ Hãy làm ra (tạo) 1 thư mục nằm ở ổ D hay ổ nào đó tùy bạn
++ Bên trong thư mục đó chứa các file LDunpak, unPack, PackSingle, file txt thiết lập các file cần unpack cụ thể là file UnpackFiles.txt như trong ví dụ trên, file cần UnPack cụ thể như trong ví dụ trên là file update01.pak đây là cái thư mục của tui các bạn có thể xem hình để tham khảo

---- Thiết lập file UnpackFiles.txt như thế nào để Unpack được

1 cái ví dụ đơn giản cho dễ hiểu khỏi giải thích, bây giờ các bạn muốn có được file skills.txt các bạn thấy file này nằm trong phần settings\skills.txt của server vậy thì nó cũng nằm trong phần settings trong 1 file pak nào đó của client các bạn đánh dòng sau vào trong file UnpackFiles.txt\settings\skills.txt
Save cái file UnpackFiles.txt này lại và sử dụng LDunpack để unpack thì các bạn sẽ có được file skill.txt từ update01.pak

Khi nhấn vào nút số 4 các bạn sẽ thấy xuất hiện cửa sổ DOS chạy loằng ngoằng kệ nó , nó đang unpack ấy mà sau khi cửa sổ ấy biến mất thì tức là nó vừa unpack xong các bạn kiểm tra xem vừa có file cần chưa

Chú ý : Nhiều lúc unpack 1 file nhưng khi unpack xong ta kiểm tra không thấy có cái file cần đâu điều này có nghĩa là cái file pak mà các bạn unpack không có cái file các bạn cần theo đường dẫn mà các bạn vừa thiết đặt như ở trên sau khi unpack cái update01.pak xong ta không thấy cái file skills.txt đâu cả có nghĩa là trong file update01.pak không có file skills.txt nằm ở phần settings lúc này ta phải kiếm các file pack khác để unpack hòng tìm kiếm cái skills.txt này

2>. Unpack cả cái file pak luôn (Chỉ hiện các file dữ liệu không có tên)

---- Tui chưa đủ trình để hiểu mấy cái file này là gì và làm gì với nó nhưng vừa HD các bạn tui cứ HD full luôn thể
---- Lúc này các bạn không sử dụng được cái LDunpack để unpack nữa mà phải xài tới vài câu lệnh trong DOS hè hè
---- Trong cái thư mục UnPack ở ổ D của tui các bạn thấy có file unPack.exe nữa đúng không bây giờ xài tới nó, thực ra nó cũng có thể dùng để Unpack từng file 1 nhưng mất thời (gian) giờ hơn cái LDunPack nên chả ai dại mà xài thằng này unpack từng file 1. Sau đây là các bước thực hiện.

++ Vào Start ==> Run gõ cmd nhấn Enter các bạn sẽ được đưa tới cửa sổ DOS của Window

++ Như trong hình thì tui đang ở C:\Document and Settings\hienyeu bây giờ tui phải đưa nó về thư mục chứa file unPack.exe kia
++ Tại dấu nháy đánh vào D: rồi nhấn Enter các bạn sẽ được đưa về ổ D gõ tiếp cd unpack nhấn Enter các bạn sẽ được đưa tới thư mục UnPack nằm tại ổ D, xem hình dưới tham khảo

++ Sau khi được đưa về thư mục chứa file unPack.exe rồi công chuyện của các bạn bây giờ là đánh lệnh unpack thôi, cấu trúc câu lệnh như sauunpack đường dẫn tới file cần unpack thư mục chứa các file sẽ unpack
++ Cụ thể bây giờ tui muốn unpack cả cái file update03.pak ra thì tui sẽ phải đánh lệnh như sau tại dấu nháy con trỏ (Xem hình)

++ Ở đây tui tạo thêm cái thư mục Pack nằm trong cái thư mục Unpack ở ổ D dùng để chứa các file sẽ được unpack từ update03.pak và file update03.pak của tui nằm trong thư mục UnPack của ổ D

Chú ý : Lỗi Don't Send sẽ xuất hiện nếu thư mục chứa các file unpack không tồn tại theo đường dẫn các bạn vừa đánh vào

các bạn vừa hiểu các Unpack rồi đúng không bây giờ FF sẽ HD các bạn cách Pack nhé.

II>. Cách Pack

---- các bạn làm ra (tạo) 1 thư mục nằm ở ổ D sẽ chứa các file cần pack lại, tui tạo thư mục tên là Pack
---- Copy các file các bạn vừa chỉnh sửa vào trong cái thư mục Pack này, các bạn nên copy đúng đường dẫn các file luôn ví dụ như cái fiel skills.txt nằm trong thư mục settings thì bên trong thư mục Pack này sẽ có thư mục settings và trong thư mục settings này có file skills.txt các bạn vừa chỉnh sửa
---- Làm tương tự như trên các bạn vào DOS và đưa về thư mục chứa file PackSingle.exe ở đây của tui nó nằm trong thư mục Unpack nên tui đưa nó về D:\Unpack>
---- Bây giờ tui muốn pack cái thư mục Pack nằm trong ổ D này thành file update.pak chẳng hạn thì tui đánh lệnh sau vào
packsingle d:\pack \update.pak

---- Nó sẽ xuất hiện dòng thông báo là vừa pack những file nào vào và sau khi haòn thành nó sẽ đưa bản trở lại thư mục D:\Unpack>

Bạn vào ổ D xem vừa xuất hiện file update.pak chưa, hè hè vậy là vừa pack thành công rồi đó.

Chúc các bạn thành công !

peheo_078

Đã giúp thì bạn cho mình hỏi thêm về game kiếm thế nhé!

Trong kiếm thế có phần nhạc nền cũng hay(ý riêng thôi).

Bạn có tểh chỉ dẫn cụ thể cách unpack cái file audio.pak trong Game luôn được ko?

Mình thử nhưng không được!

Đọc qua mấy 4rum thì thấy nói là unpack xong sẽ có mấy file Mp3(ko biết phải vậy không ?). Mình định lấy làm nhạc chuông điện thoại cho vui ấy mà.

Trong source kiếm thế có 1 folder là "pak" chứa nhiều file gồm audio.pak, map_element.pak, font.pak...(mục tiêu là file audio.pak)

Thank rất là nhiều nhiều!

tctuvan

Cách đơn giản nhất: Bạn bấm chuột phải vào file pak rồi bấm vào extract là nó tự giải nén
Bạn cần chắc chẵn đã cài Winzip hay winrar nhé

Các chủ đề có liên quan khác