Mình đang làm ở 1 cơ quan nhà nước, trước kia hay truy cập để đánh bài.

Hình như các game chạy trên nền Flash hay Java gì đó, mình không rõ nữa.

Nhưng hiện nay thì mình không truy cập được, nhưng dùng Ultrasufl thì vào được nhưng game lại không chơi được, các trang web như youtube mình vào được nhưng cái khung film thì trắng xóa, bấm chuột phải vào thì nó báo "Movie not loaded", và "about flash 10...".

Như vậy là admin vừa chặn domain của các trang này và chặn luôn cả ứng dụng Flash và Java.

Vậy, các bạn có cách nào giúp mình chơi được các game này không, hay xem được video.

Mình xin chân thành cảm ơn.

my_angel4988

bạn có thể dùng cách này thử nha gọi thay đổi cổng truyền. bạn vào Tools ---> internet options ---> connections ---> Lan setting sau đó tại phần check vào prosy sever phần Address đánh địa chỉ máy của bạn phần Port đánh 8080 sau đó thử vào lại xem

hic chắc may rủi thoai .Nếu mà thằng admin chỉ chặn IP thì còn dễ có thể đổi IP nhưng mà chặn bằng hình thức khác thì chịu thoai .Bạn mà biết được nó chặn hình thức nào thì may ra biết đường mà hóa giải .Cách tốt nhất là bạn mời nó đi uống cà phê rùi nịnh nó .

rainy_k7

Mình vừa thử làm cách mà bạn nói, nhưng mà sau khi setting xong thì kết nối mạng bị mất hiệu lực "requested time out".

Hu hu, ghiền đánh bài trên bến thượng hải quá, admin lại ở tận Hà Nội, làm sao mà rủ đi cafe được.

Mong các pro ra tay giúp đỡ!

g4jhn_v3d3m_9x

havanthuan88 bạn tải và cài đặt flash mới nhất đi, thêm lug-in vào trình duyệt Mình vừa cài đặt Flash player mới nhất và các plug-in cho FireFox nhưng cũng không xong bạn à.

Hôm trước tình cờ tìm được trang đánh bài trực tuyến chạy trên Silver Light của MS nhưng cài vào cũng không hiển thị được.

Nghe nói thằng admin dùng phần cứng để chặn chứ không phải phần mềm.

Anoki

sanganly Mình vừa cài đặt Flash player mới nhất và các plug-in cho FireFox nhưng cũng không xong bạn à.

Hôm trước tình cờ tìm được trang đánh bài trực tuyến chạy trên Silver Light của MS nhưng cài vào cũng không hiển thị được.

Nghe nói thằng admin dùng phần cứng để chặn chứ không phải phần mềm. không có đâu , mình vẫn chơi ào ào mà, bạn thử các trình duyệt khác chưa

Cute_Sky

havanthuan88 không có đâu , mình vẫn chơi ào ào mà, bạn thử các trình duyệt khác chưa Bạn chơi bình thường là do mạng chỗ bạn không bị chặn. Ở chỗ mình admin chặn rồi, mỗi lần vào là nó báo: "Chính sách truy cập internet: Bạn không được phép truy cập trang web có nội dung này!"

Khi dùng Ultrasuft thì vào được nhưng chỉ đăng nhập được thôi, các file Flash và cả game đều không hiển thị được.

Mình truy cập Youtube.com không được, dùng Ultarsurf thì vào được nhưng không xem được bất kì 1 video nào lsy do là tất cả các khung Video đều 1 màu trắng xóa, bấm chuột phải vào nó báo Movie not loaded.

Đã cài Flash player 10, các Active X control và các Plug-in đầy đủ nhưng vẫn bó tay!

any_8x

Kiểu này chắc thằng admin chặn bằng tường lửa phần cứng rồi

vit_tiny

haizzzz mấy bác quá .Đây là đang trong mạng nội bộ mà.

Thường thì admin chặn thế này .

-Xuống cái máy client chơi game đó , mở cái game mà nó chơi lên (vd : võ lâm truyền kỳ ... )

-Sau đó vào run : cmd -> gõ lệnh "netstat -an" để xem chương trình này nó đi đến địa chỉ nào port mấy

-Trên isa bạn tiến hành làm ra (tạo) access rule sau để cấm máy đó chơi game (vd :vltk)

Access rule > Deny> protocol (ở đây điền port nó đi nhưng muốn cấm chắc ăn thì chơi lun "All outbound traffic") > Source: add ip máy muốn cấm vào (Add >new >Computer => điền ip máy client muốn cấm vào)> Destination: bạn add cái ip của thằng game server vào (làm tương tự phần Source ) > User sets để All user lun.

xong .

Việc vượt được qua các ruler của ISA tương tự như chuyện sỉ nhục bác bill nhà ta vậy nên đừng có suy nghĩ nhiều .

Darcell

sanganly Mình đang làm ở 1 cơ quan nhà nước, trước kia hay truy cập để đánh bài.

Hình như các game chạy trên nền Flash hay Java gì đó, mình không rõ nữa.

Nhưng hiện nay thì mình không truy cập được, nhưng dùng Ultrasufl thì vào được nhưng game lại không chơi được, các trang web như youtube mình vào được nhưng cái khung film thì trắng xóa, bấm chuột phải vào thì nó báo "Movie not loaded", và "about flash 10...".

Như vậy là admin vừa chặn domain của các trang này và chặn luôn cả ứng dụng Flash và Java.

Vậy, các bạn có cách nào giúp mình chơi được các game này không, hay xem được video.

Mình xin chân thành cảm ơn.

Hiện nay hầu hết các Web Browser như Chrome... đều có tích hợp trình chạy flash trên youtube.com... trường hợp trên có thể do flash của bạn bị lỗi hay do trình duyệt của bạn bị lỗi. Bạn hãy thử remove tất cả rồi setup lại xem. Còn nguyên nhân nữa là trang vừa đóng cửa chứ chẳng lẽ web VN lại chặn ip từ VN sao?

vi_vu_thangngay

các bạn không hiểu ý em rồi, mạng cơ quan em là FPT, ở nhà cũng vậy, nhưng ở nhà vào chơi bình thường, không có vấn đề gì, đến cơ quan, làm đủ tất cả cách (dùng đủ loại trình duyệt, đổi IP, cài Flash và plug-in,...v.v...) nhưng vẫn không hiển thị được Flash (cho dù vào được trang web bị chặn), đau là đau chỗ đó.

Tại vì hôm trước mấy sếp mượn nick của nhân viên đánh bài, toàn chơi xì tố và thua sạch, nhân viên không cho mượn nick nữa nên sếp bảo admin chặn toàn bộ.

Cái mình muốn hỏi là có phải Admin chặn bằng phần cứng không? Chứ phần mềm vừa thử hết cách, kể cả cán bộ tin học tại chỗ mình cũng chào thua, không biết cách vượt qua (cán bộ tin học rất mê cờ bạc và đánh bạc cả ngày nhưng cũng phải bó tay chịu trói trước hành động không rõ ràng của admin - admin của ngân hàng chứ không phải của trang web đánh bài)

Thaddeus

bác chuyển qua game dò mìn đánh bài gì của windows đi, đi làm về chơi sau cũng dc mà , tui thấy mấy bà làm vănphòng chốngchỗ tui hay chơi lắm