yenlinh_vu85

Lỗi explorer.exe

Có ai tương tự mình không vậy?Mình cài trả chỉnh Mac Os rồi,tự nhiên lâu máy tự tắt explorer.exe,rồi lại mở,nó chứ làm liên tục vậy đó,không hiểu có bị dính virut hay mã độc không nửa ,mình thay luôn cái explorer.exe từ máy khác rồi mà vẫn bị.

Mình nghi là do thằng này gây nên không biết phải không nửa FindeXer Nightly V1.1.0.3 mấy anh giúp em với!!!!!!!!!!!!!!

the_girl

Tớ cũng giả Mac tương tự như cậu nhưng không có gì xảy ra cả..explorer.exe cũ tớ copy và lưu nơi khác,copy cái mới vào windows và backup explorer trước đó...restart máy,vào lại C:\windows del thẳng tay cái backup luôn.

---Đôi lúc tớ cũng bực mình,mỗi khi xuất hiện lỗi là phải làm lại từ đầu...là đưa về windows 7 chính thống và thao tác lại toàn bộ tiến trình giả Mac...đôi lúc 2 cái explorer chạy song song nên phải del bỏ tránh tình trạng chạy ngầm và màn hình đen như đêm 30.

---Làm xong thì không nên thao tác nữa....Phải biết dừng lại đúng lúc!

----Explorerexexxe mới có thể nặng hơn cái cũ vài Mb khi chạy(của tớ gần 6M)

Vì tắt UAC nên dể nhiễm virus lắm..bạn làm xong thì tăng UAC lại để bảo vệ máy và bỏ thanh Bar khi giả Mac đi!

onelove_scupid

nguyenvantien555 bạn thử restart lại xem

restart XONG VẪN VẬY BẠN ƠI!!!!!!!!!

Tớ cũng giả Mac tương tự như cậu nhưng không có gì xảy ra cả..explorer.exe cũ tớ copy và lưu nơi khác,copy cái mới vào windows và backup explorer trước đó...restart máy,vào lại C:\windows del thẳng tay cái backup luôn.

---Đôi lúc tớ cũng bực mình,mỗi khi xuất hiện lỗi là phải làm lại từ đầu...là đưa về windows 7 chính thống và thao tác lại toàn bộ tiến trình giả Mac...đôi lúc 2 cái explorer chạy song song nên phải del bỏ tránh tình trạng chạy ngầm và màn hình đen như đêm 30.

---Làm xong thì không nên thao tác nữa....Phải biết dừng lại đúng lúc!

----Explorerexexxe mới có thể nặng hơn cái cũ vài Mb khi chạy(của tớ gần 6M)

Vì tắt UAC nên dể nhiễm virus lắm..bạn làm xong thì tăng UAC lại để bảo vệ máy và bỏ thanh Bar khi giả Mac đi!

Mình xài windows XP SP3 ,mình thay cái explorer.exe từ cái máy khác luôn rồi vẫn bị,cái windows Xp tắt UAC ở chổ nào vậy bạn,có cách khác hya hơn không bạn!!!!Mình dùng Avast diệt virut luôn rồi,diệt xong vẫn bị tương tự như vậy nửa!!!!!!!!

Các chủ đề có liên quan khác