dangtienvu1986

Tình hình là máy nhà mình HDD có 20 GB chia làm 4 ổ

C: 6.9GB D: 5.87GB E: 15.9GB F: 9.55GB

cái ổ đĩa hệ thống nhà em là ổ C em muốn nó chuyển sang ổ E, mỗi khi download cái gì nặng mặc dù em lưu vào ổ D nhưng trong khi down load thì nó lưu vào ổ C đúng không ạ và sau khi down xong thì nó vào ổ D. Mong các bạn giúp em kèm theo hình ảnh thì càng tốt.Thanks nhiều

Dunixi

Có nghĩa là chuyển các file của hệ thống đó.Ví dụ khi cài windows thì mặc định là ổ C phải không nào.Giờ mình muốn chuyển sang ổ E vì máy nhà mình yếu mà nhiều chương trình khi chạy ngốn nhiều tài nguyên của ổ C vì thế mình muốn chuyển sang ổ E.Hay bạn nào chỉ mình cách chia thêm dung lượng cho ổ C cũng được.Thank vì vừa đọc

bạn nên để cả thư mục tạm và lưu là E thì khi down xong sẽ đỡ thời (gian) gian copy từ ổ này sang ổ kia

khidotxuongnui

truong14091994 Tình hình là máy nhà mình HDD có 20 GB chia làm 4 ổ

C: 6.9GB D: 5.87GB E: 15.9GB F: 9.55GB

cái ổ đĩa hệ thống nhà em là ổ C em muốn nó chuyển sang ổ E, mỗi khi download cái gì nặng mặc dù em lưu vào ổ D nhưng trong khi down load thì nó lưu vào ổ C đúng không ạ và sau khi down xong thì nó vào ổ D. Mong các bạn giúp em kèm theo hình ảnh thì càng tốt.Thanks nhiều Ý của bạn tức là muốn thay đổi nơi lưu trữ mặc định phải ko, bạn có thể làm như sau:

Đối với Windows XP:

Nhấp phải vào biểu tượng nơi lưu trữ mặc định (My Documents) ~> chọn Properties

Tại thẻ Target, bạn nhập đường dẫn mới vào ổ bạn muốn lưu file tại khung Target rồi nhấn OK.

Vậy là xong, chúc vui.

Các chủ đề có liên quan khác