sakurahimarawa

Mình cài Word 2003 rồi không biết làm nhầm cái gì mà nó thành như thế này:

Bạn nào biết cách nào để in ra không có mấy cái vuốt góc đó không

PS: Mình vừa gỡ bỏ, restart máy rồi cài lại mà vẫn không được (chạy luôn cleaner sửa registry mà không được)

kekhocdoi Mình cài Word 2003 rồi không biết làm nhầm cái gì mà nó thành như thế này:

PS: Mình vừa gỡ bỏ, restart máy rồi cài lại mà vẫn không được (chạy luôn cleaner sửa registry mà không được) cái này nó để biểu thị vùng soạn thảo và lề giấy, chỉ hiển thị trong quá trình soạn thảo thôi, in ra không có đâu yên tâm đi, đừng có cài lại nữa

cobechuot_123

Bạn ấn nhằn button Preview Print (xem lại trang trước khi in)

Bạn chỉ cần ấn vào button Close để thoát

tieuquy_h1k

Word 2003 thì mình không rõ như word 2010 thì bạn làm như sau. Vào Page Setup>Layout>Borders>Page Borders. Mục setting bạn chọn One là okies thôi à.

tidus_ndk

Nếu in có như vậy thì theo mình bạn nên repair lại hay gỡ ra cài lại là ổn. Vì gỡ ra và cài lại nó cũng không tốn quá 10 phút.

meo_mun_5016

Mình không có máy in nhưng các bạn nhìn preview khi in vẫn có khung đó mình nghĩ là có. Mình vừa gỡ bỏ và cài lại nhưng kết quả vẫn không thay đổi, còn vào border chọn None cũng không được

Ps: Giả sử in ra không có đi nữa thì làm sao để cho nó mất hết khung đó đi chứ nhìn cũng không khả quan mấy

kha_li

cái dấu đó là Crop mark

bạn xem cách tắt nó ở đây nha

hoahongty_89

Vào Tools chọn Options.

Vào tab View, tìm đến Print and Web Layout bỏ dáu chọn ở Text boundaries.

johnnguyen2512

kekhocdoi Mình cài Word 2003 rồi không biết làm nhầm cái gì mà nó thành như thế này:

PS: Mình vừa gỡ bỏ, restart máy rồi cài lại mà vẫn không được (chạy luôn cleaner sửa registry mà không được) bạn tắt Preview Print đi thử xem

quevo

cái này preview mà vẫn thấy chắc không phải text bodaries đâu

wolffang2931991

Cái này mình tìm được trên mạng, đọc sơ qua cũng dễ hiểu, còn không dịch được thì dùng Google nhé:

Tắt word trước:

Click Start, All Programs, Microsoft Office, Microsoft Office

Tools, and then click Microsoft Office 2003 Language Settings.

In the Enabled languages list, select and remove all the languages that you do not use except English (U.S.).

Click OK to update the language settings.

Muốn hiển thị lề thì:

Vào Tools, Options.

Vào tab View, tìm đến Print and Web Layout Option chọn Text boundaries.

Không muốn hiển thị lề thì bỏ chọn cái đó đi là được

Good luck!

Xin lỗi các bạn vừa trả lời ở trên, các bạn chưa bị cho nên không hiểu bác chủ thớt. Em chính thức bị rồi và cũng đau đầu với nó nhiều rồi.

Bác chủ thớt vào Start -> Program -> Microsoft Office -> Microsoft Office Tools -> Microsoft Office 2003 language settings -> Bên khung Enable Language bác remove hết mấy cái language đi chỉ để lại English (US) thôi, rồi bấm OK là được. Bây giờ bác mở Word lên đi nếu nó còn mấy cái dấu đó em đi bằng đầu.

các bạn khác không tin thử vào đó add thử 1 cái Language nào đó, ví dụ như Japanese chẳng hạn xem. Sau đó mở Word lên là bị như thế liền. Thân

Jerron

man_vungtau Xin lỗi các bạn vừa trả lời ở trên, các bạn chưa bị cho nên không hiểu bác chủ thớt. Em chính thức bị rồi và cũng đau đầu với nó nhiều rồi.

Bác chủ thớt vào Start -> Program -> Microsoft Office -> Microsoft Office Tools -> Microsoft Office 2003 language settings -> Bên khung Enable Language bác remove hết mấy cái language đi chỉ để lại English (US) thôi, rồi bấm OK là được. Bây giờ bác mở Word lên đi nếu nó còn mấy cái dấu đó em đi bằng đầu.

các bạn khác không tin thử vào đó add thử 1 cái Language nào đó, ví dụ như Japanese chẳng hạn xem. Sau đó mở Word lên là bị như thế liền. Thân Khác gì bài mình đâu. À khác chỗ tiếng Anh và tiếng Việt. hihihihi!1

Sheehan

htd5 Khác gì bài mình đâu. À khác chỗ tiếng Anh và tiếng Việt. hihihihi!1 Hic, Bác thông cảm, trong lúc em pót bài chưa có bài của bác

Để mình thử xem được không, mình nhớ khi mới cài thì không sao. Chỉ khi mình cài thêm font tiếng Trung và định chuyển bàn phím sang china thì mới bị nhưng hình như sau đó mình remove languages hết rồi mà.

Ps: Để về mình kiểm tra lại xem sao, có lẽ là remove chưa hết rồi. Tiện thể cho mình hỏi tại sao khi mình gõ tiếng việt font Unicode khi hiển thị có nhiều chữ không hiển thị dấu ? (dấu hỏi), mà lại thay bằng dấu ' (sắc), ví dụ: bổn - bốn

Các chủ đề có liên quan khác