huynhhoantran

Có ai biết giúp dùm cái này nha, về tốc độ sao chép dữ liệu của USB ấy mà.

Máy ở nhà mình cấu hình rất bình thường: CPU E2160 1.8Ghz, Ram 1.5Gb, Main 945 intel, cài windows 7. Khi chép dữ liệu vào USB thì rất nhanh, tốc độ khoảng 17-20 Mb/s

Nhưng tại cơ quan mình dùng 1 máy khác, cấu hình khá tốt: CPU Core2Quad Q9400, Main G41, Ram 4G, cũng dùng windows 7 nhưng tốc độ chép dữ liệu vào USB chỉ là 3,5-4Mb/s thôi. (cùng dùng 1 cái USB)

Có bác nào biết tại sao không chỉ với. Thanks!!

tonmackim

tốc độ chép 1 file lớn khác nhiều so với tốc độ chép nhiều file nhỏ đó bạn

bạn thử với file lớn và nhiều file nhỏ xem kết quả thế nào

mình cũng từng gặp trường hợp quái lạ như vậy

chép 1 file 100M vô cái usb 2g mà tốc độ tới 60m/s

cũng file đó mà ở máy khác thì chỉ có 3-4m/s

phuongngoc0207

cái này cũng còn tùy bạn chép cái j vào usb nữa.

vd bạn có 1 folder chứa 1000 bức ảnh. thì nếu bạn nén nó lại thì bạn sẽ chép rất nhanh. còn nếu bạn để nguyên file như thế mà chuyển qua usb thì tốc độ chạy có khi còn chậm hơn 4-5 lần

shin_yal

Vấn đề này khá là đau đầu, mình xài windows 7 chép zô usb cũng rất chậm tối đa ~3MB/s nhưng sang máy khác thì nhanh hơn nhìu . Có lẽ là tùy cổng usb trên từng main và tùy usb nữa, chả hiểu ra sao hết

bungchao_COol

usb của mình tóc đọ ghi vào nhanh nhất là 6mb/s, xuất ra cao nhất là 21mb/s, tốc đọ còn tùy vào file lớn hay nhỏ nữa.

nguyenqthuan Có ai biết giúp dùm cái này nha, về tốc độ sao chép dữ liệu của USB ấy mà.

Máy ở nhà mình cấu hình rất bình thường: CPU E2160 1.8Ghz, Ram 1.5Gb, Main 945 intel, cài windows 7. Khi chép dữ liệu vào USB thì rất nhanh, tốc độ khoảng 17-20 Mb/s

Nhưng tại cơ quan mình dùng 1 máy khác, cấu hình khá tốt: CPU Core2Quad Q9400, Main G41, Ram 4G, cũng dùng windows 7 nhưng tốc độ chép dữ liệu vào USB chỉ là 3,5-4Mb/s thôi. (cùng dùng 1 cái USB)

Có bác nào biết tại sao không chỉ với. Thanks!! Cái này có gì lạ đâu, bình thường mà. Tại gì bạn có chép cùng một loại dữ liệu đâu, thứ hai là máy của công ty bạn cài quá nhiêu ứng dụng và có nhiều ứng dụng chạy nền.

Arvel

Thank các bạn nhưng em vừa thử trên 2 máy, cùng 1 cái USB, 1 file 3,2Gb đuôi avi. Phần mềm 2 máy cài tương tự như nhau, mình cài mà. Cái máy ở nhà còn cài nhiều thứ hơn ở cơ quan nữa vậy mới tức chứ. Cái này chỉ có thể nói là do bản windows (2 máy cài 2 bản windows 7 khác nhau) hay do main, mình hỏi cách khác phục thôi chớ ngày nào cũng chép khoảng 3Gb dữ liệu kiểu này chắt die thôi

Các chủ đề có liên quan khác