Verel

Máy mình hôm nay mới trở chứng và mình có ý định cài lại win7, tuy nhiên khi bỏ đĩa DVD cài win7 , thì nó khởi động màn hình cài đặt rất lâu ( vài phút), tiến trình copy và extract file rất chậm( 1% đến cả 15 phút) không biết nó bị sao nữa (đổi các đĩa khác vẫn thế), trước đây cài đặt rất nhanh. hiện tại muốn cài win7 mình cho bung file ghost windows XP rồi từ windows XP cài đè win7 lên cũng rất nhanh, không biết máy bị sao nữa, các bạn cao thủ nào có gặp qua vấn đề này xin chỉ giáo, Thank sự giúp đỡ của tất cả người

Cách rất đơn giản là cài windows bằng HĐH!

Bạn Download file win7 về,có đuôi là .iso

Dùng UltraISO mount ra ổ ảo và cài thui!

Hướng dẫn ở đây!

kihugvu

anhtuan0601 cái bệnh này nằm ở ổ DVD rồi Đây thật sự là một tin buồn, Thank tất cả người, nhưng thằng DVD này vẫn đọc các đĩa nhạc, phim rất OK, không biết có bị các phần khác làm ảnh hưởng hay không như: RAM, Main... mong giúp ý kiến

be_can

bạn thử vào BIOS disable ổ đĩa mềm thử xem sao,lúc trước mình cũng bị ổ mềm này làm thời (gian) gian cài rất lâu,sau khi disable thì rất nhanh.Mình vừa test rất nhiều lần về vấn đề này

thanh_duan_89 bạn thử vào BIOS disable ổ đĩa mềm thử xem sao,lúc trước mình cũng bị ổ mềm này làm thời (gian) gian cài rất lâu,sau khi disable thì rất nhanh.Mình vừa test rất nhiều lần về vấn đề này Tuyệt vời, xin Thank bạn ngàn lần với ý kiến giúp đỡ này, nếu không mình bỏ đi ổ DVD này rồi, hiện tại nó vừa làm chuyện bình thường, nhanh chóng. thank.... thank nhé, chúc vui vẻ

magician305

Lamson719 Tuyệt vời, xin Thank bạn ngàn lần với ý kiến giúp đỡ này, nếu không mình bỏ đi ổ DVD này rồi, hiện tại nó vừa làm chuyện bình thường, nhanh chóng. thank.... thank nhé, chúc vui vẻ anh oi

anh co the chi em cach vao BIOS va cach disable o dia mem trong do cu the hon dc không ak

em chua nghe den cai BIOS va em cung chua vao do de chinh sua baogio

kute_0o0

sujuzizu anh oi

anh co the chi em cach vao BIOS va cach disable o dia mem trong do cu the hon dc không ak

em chua nghe den cai BIOS va em cung chua vao do de chinh sua baogio

bạn nên hỏi google google nhìu lắm mà bạn tự mò cũng ra. tui luôn tự tìm 1 ít tiếng anh đủ để hiểu máy tính nói gì là ổn

xay_za

sujuzizu anh oi

em chua nghe den cai BIOS va em cung chua vao do de chinh sua baogio Bạn có thể vào bios máy theo cách khởi động máy bấm phím delete trên bàn phím để vào nhưng tùy từng loại main mà có cách vào bios khác nhau như F2 .... Thường thì là phím delete

haviethoabinh

cái này không biết bị lổi gì nhưng trước đây mình vừa từng bị,nhưng mình thử cài lại tì nó vẩn nhanh như thương,giống như máy nó ngẩu hưng vậy

Các chủ đề có liên quan khác