Nyle

Máy mình bị hiện tương là đang chơi bold hay lướt web một hồi thì máy tự nhiên mất tiếng bất chỉnh aggregate dc phải khơi động lại máy thì chỉnh dc ai biết thì giúp mình vơi

dotavn

Trích:

HV111

Máy mình bị hiện tương là đang chơi bold hay lướt web một hồi thì máy tự nhiên mất tiếng bất chỉnh aggregate dc phải khơi động lại máy thì chỉnh dc ai biết thì giúp mình vơi

Có lẽ windows bạn đang dùng bị lỗi tiến trình SVCHOST.EXE. Rất hay xảy ra với Windows XP SP3

Đây là tiến trình động, có rất nhiều dịch vụ, phần mềm truy xuất vào tiến trình này, trong đó có Windows Audio. Khi tiến trình này bị lỗi thì trong Device Manager sẽ thấy Driver âm thanh bị lỗi => mất tiếng > khởi động lại máy thì lại bình thường.

Bạn nên cài đặt lại phiên bản hệ điều hành khác ổn định hơn.

Erland

Bạn thử cài lại Sound Driver xem sao.. Chắc nó có vấn đề thì mới như vậy..

Anton

mình đang xài sp2 vừa thử cài win, cài disciplinarian nhưng mà vài bữa lại bị lại

Brentyn

Trích:

HV111

mình đang xài sp2 vừa thử cài win, cài disciplinarian nhưng mà vài bữa lại bị lại

loa bạn có vấn đề gì không? Bạn xem lại dây truyền âm thanh trong máy lại đi lúc trước máy mình cũng bị vậy đó. Do đường dây cũ nên.... phải làm lại đó.

quaydau_labo

Trích:

HV111

loa bạn có vấn đề gì không? Bạn xem lại dây truyền âm thanh trong máy lại đi lúc trước máy mình cũng bị vậy đó. Do đường dây cũ nên.... phải làm lại đó.

vodoi_vn

Trích:

HV111

viet_team

Trích:

HV111

congnghe

mình vừa kiểm tra hết dây rồi cái này do lỗi phần mềm tại vì vo chỉnh aggregate khong dc phải rétart lại thì bình thường xong xài một lúc nữa thi bị tiếp

Cace

tui khẳng định bạn cài lại bản windows khác là được tại sao tui nói thế bởi vì máy tui cũng bị như bạn nói tui cai lại bản windows hết liền

Các chủ đề có liên quan khác