Dòng HP Presario CQ rất khó boot (mình chưa thể làm) bằng CD. Mình vừa khá mất thời (gian) gian với nó nên mình vừa chọn boot từ USB Hiren Boot và vừa thực hiện được. Mình post lên để có bạn nào gặp phải tình huống tương tự sẽ biết cách thực hiện. Hy vọng nó có ích cho các bạn.Tạo 1 Hiren Boot CD trên USBChọn khởi động từ USB bằng cách: Nhấn ESC để vào Startup Menu --> Nhấn F9 (Boot Options) --> USBKhi có các bảng thông báo cài đặt các Driver của ổ CD thì chọn NO Bảng thông báo hỏi có muốn Delete Swap File --> Chọn Yes

Vậy là OK

phamductheanh04 dòng hp presario cq rất khó boot (mình chưa thể làm) bằng cd. Mình vừa khá mất thời (gian) gian với nó nên mình vừa chọn boot từ usb hiren boot và vừa thực hiện được. Mình post lên để có bạn nào gặp phải tình huống tương tự sẽ biết cách thực hiện. Hy vọng nó có ích cho các bạn.tạo 1 hiren boot cd trên usbchọn khởi động từ usb bằng cách: Nhấn esc để vào startup menu --> nhấn f9 (boot options) --> usbkhi có các bảng thông báo cài đặt các driver của ổ cd thì chọn no bảng thông báo hỏi có muốn delete swap file --> chọn yes

vậy là ok đây cũng gọi là chỉ dẫn hả? Có ai hiểu gì không?

thanhtrung_toan

phamductheanh04 Dòng HP Presario CQ rất khó boot (mình chưa thể làm) bằng CD. Mình vừa khá mất thời (gian) gian với nó nên mình vừa chọn boot từ USB Hiren Boot và vừa thực hiện được. Mình post lên để có bạn nào gặp phải tình huống tương tự sẽ biết cách thực hiện. Hy vọng nó có ích cho các bạn.Tạo 1 Hiren Boot CD trên USBChọn khởi động từ USB bằng cách: Nhấn ESC để vào Startup Menu --> Nhấn F9 (Boot Options) --> USBKhi có các bảng thông báo cài đặt các Driver của ổ CD thì chọn NO Bảng thông báo hỏi có muốn Delete Swap File --> Chọn Yes

Vậy là OK Đây là chỉ dẫn cơ bản mà còn Phần mềm boot từ usb có trong FR

Các chủ đề có liên quan khác