leminhdungifc

Mình muốn chỉ dẫn cách để 1 phần mềm khởi động theo windows để không phải mất công kích hoạt nó chạy,ai biết giúp mình nha

ahgnaoh Mình muốn chỉ dẫn cách để 1 phần mềm khởi động theo windows để không phải mất công kích hoạt nó chạy,ai biết giúp mình nha

bạn vào start ->run ->msconfig ->chọn thẻ startup rồi đánh dấu vô chuơng trình muốn khởi đọng cùng windows .chuc vui!

Torey

minh01666 bạn vào start ->run ->msconfig ->chọn thẻ startup rồi đánh dấu vô chuơng trình muốn khởi đọng cùng windows .chuc vui! Làm gì có đâu bạn,ở đây chỉ có là muốn chương trình nào không khởi động cùng máy thôi,chứ mình muốn 1 chương trình không có trong list này nhưng mà khởi động cùng win7 ultimate .Thank nhiều

bạn coppy file chạy của chương trình đó rùi paste vào folder Startup theo đường dẫn C:\Documents and Settings\Administrator\Start Menu\Programs\Startup

hay vào start -> all program -> chuột phải vào Startup -> chọn open thì sẽ ra thư mục đó

Mal

phamtung8xhd bạn coppy file chạy của chương trình đó rùi paste vào folder Startup theo đường dẫn C:\Documents and Settings\Administrator\Start Menu\Programs\Startup

hay vào start -> all program -> chuột phải vào Startup -> chọn open thì sẽ ra thư mục đó Chắc bạn đang nói với windows XP chứ mình dùng win7 tìm không thấy bạn à

be.always

Bạn có thể dùng phần mềm này:

Portable Trojan Guarder Gold Version

Vừa diệt trojan vừa tạo phần mềm khởi động cho hệ thống!

Cách tạo phần mềm tự khởi động:

Bấm vào Startup.

Đánh vài chữ vào ô Add Startup [Flag].

Bấm Add.

Duyệt đến nơi chứa file thực thi.

Bấm Open là xong!

yenphuong4486

fire tiger Bạn có thể dùng phần mềm này:

Portable Trojan Guarder Gold Version

Vừa diệt trojan vừa tạo phần mềm khởi động cho hệ thống!

Cách tạo phần mềm tự khởi động:

Bấm vào Startup.

Đánh vài chữ vào ô Add Startup [Flag].

Bấm Add.

Duyệt đến nơi chứa file thực thi.

Bấm Open là xong! Bạn ơi,mình ngại dùng phân mềm lắm,có cách nào dùng chính hệ thống của windows không.Thank nhiều nha

cachua_k0hat

ahgnaoh Bạn ơi,mình ngại dùng phân mềm lắm,có cách nào dùng chính hệ thống của windows không.Thank nhiều nha Bạn thử cách này xem:

Bạn tìm đến khóa

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Run

Sau đó bạn nhấn vào Run ->New ->Strings Value

Sau đó 1 key mới sẽ đựoc làm ra (tạo) ra

Bạn nhấn chuột phải vào key đó chon Rename để đăng tên cho key

Và tiếp đó bạn nhân chuột phải vào key đó chon Modify . và điền đường dẫn của chương trình bạn muốn khởi động cùng win.

Vì dụ :

C:\NetTrafficMon\NetTrafficMon.exe

C:\Program Files\Kaspersky Lab\Kaspersky Internet Security 2010\avp.exe

ooh_happyday

fire tiger Bạn thử cách này xem:

Bạn tìm đến khóa

Và tiếp đó bạn nhân chuột phải vào key đó chon Modify . và điền đường dẫn của chương trình bạn muốn khởi động cùng win.

Vì dụ :

C:\Program Files\Kaspersky Lab\Kaspersky Internet Security 2010\avp.exe không được bạn à,cụ thể mình muốn để EVtran khởi động cùng máy,mình cũng đến đúng đường dẫn như bạn nói rồi click chuột phải chọn Modify và để tên là C:\Program Files\Softex\EvShuttle.exe Khởi động lại máy rồi mà không thấy nó tự động khởi động,với windows XP chắc dễ dàng hơn nhiều,win 7 mình mới dùng nên chưa quen lắm

ngovang_koanh

dùng Your Uninstaller! hay Startup Faster! nó có quản lí chuong trình khởi động đó!

vào dây mà down nè

minhhanh2504

bài này lâu quá rồi nên không biết có ai xem nữa không, nhưng mình vẫn trả lời ai coi được thì coi nha

làm theo cách của bạn phamtung8xhd là đúng rồi đó, các bạn chịu khó để ý kỹ tí đi nha ^^

"bạn coppy file chạy của chương trình đó rùi paste vào folder Startup theo đường dẫn C:\Documents and Settings\Administrator\Start Menu\Programs\Startup

hay vào start -> all program -> chuột phải vào Startup -> chọn open thì sẽ ra thư mục đó" (R_click vào chữ All Programs ấy )

vào Start\all programs\startup(click chuột phải chọn open rồi làm ra (tạo) Shortcut cái file cần khởi động cùng Win,copy vào đó là OK

có chỗ nào thắc mác thì hỏi mình nha^_^

Làm được thì nói cho mình biết nha^_^

lebaohoang_1988

fire tiger Bạn thử cách này xem:

Bạn tìm đến khóa

Vì dụ :

C:\Program Files\Kaspersky Lab\Kaspersky Internet Security 2010\avp.exe Bạn thử làm lại cách này đi. Lần này bạn vào msconfig -> startup để xem cái khóa thật là gì, có thể khóa RUn trong w7 khác còn cơ chế vẫn thế chăng?

Các chủ đề có liên quan khác