Ponnie_Jinnie

Mọi người ơi, mình có cài trong máy mình bản firefox 4.0 beta 6. Nó ngốn ram kinh khủng (không phải nói là khủng khiếp). CPU thì lúc nào cũng 100%

Mọi ngườ chỉ em cách cho nó bình thường đi ạ. Kiểu này chắc máy em đi tong sớm wá !!!

trahoa289

bạn chuyển về dùng bản cũ đi bạn. Bản 4.0 thử nghiệm lâu quá rùi mà chẳng thấy tăng chất lượng gì cả. Mình cũng rất thích dùng firefox vì có nhiều addon để vọc nhưng mà bản 4. thì chẳng dùng. chúc bạn thành công!

ngomytien

Saxsax..chạy như trên ảnh là nhẹ lắm rồi...

Chuyển sang Beta 7 đi...lợi hại hơn nhiều đấy!

Ephrem

Beta là bản phát hành nhầm tích lũy phát sinh lỗi từ người dùng và gửi đến cho nhà sản xuất trước khi trả thiện và tung ra bản final, do vậy ,có rất nhiều lỗi ẩn chứa trong các sản phẩm này,cho nên, đối với những người dùng phổ thông,không nên sử dụng nhửng bản beta này để tránh trường hợp mất mát dữ liệu hay xung đột gây hại cho máy tính .

Thế nên,khuyên bạn nên dùng bản FF 3.6.12 final (bản này khá ổn định cho đến thời (gian) điểm bây giờ

Mà nếu chỉ có lướt web nghe nhạc,xem phim,khuyên bạn nên dùng Google Chôm Chôm 9,Cực kỳ nhanh và nhẹ.

Bạn có thể tải bản Google Chôm chôm 9 Canary build tại đây
Code: http://tools.google.com/dlpage/chromesxs Tham khảo thêm tại trang của mình theo link dưới chữ ký nhé !

katty_blog

mới tốn có vài chục MB ram vừa la làng lên rồi, của tui hết 110 mb đây nè, nhằm nhò gì đâu mà sợ máy toi. mà lần sau bạn đặt cái tiêu đề cho lịch sự tí nha, cứ làm như firefox nó phá windows của bạn không bằng

hotgay_boy90

bạn chuyển về dùng 3.6 đã! mình cũng vậy! ghét bản 4 beta lắm! cứ chậm chậm thế nào ấy!

Daunte

Có ~ 48 MB Ram thôi hả, sao tui ~ 140MB - 2 tab (Forum + nhaccuatui.com FF 4.0 beta 7 nè

xuan_quynh303

có lần em vào nông trại cái pluin contain của firefox lên hơn 1GB, hic treo máy luốn phải tắt firefoxx mới bình thường lại

Ezhno

các bạn chẳng chú ý gì cả, ở cái hình của bạn chủ thớt CPU load 100% là bất thường rồi. Bạn thử reset máy lại xem còn hiện tượng như thế không? Còn cái Plugin Container thì tắt đi cũng được, hôm trước mình cũng giật mình về nó nên có hỏi cách tắt đi, tắt đi cũng chẳng ảnh hưởng gì, đợi chút mình tìm lại cái bài ấy

---------- Bài thêm lúc 10:31 ---------- Bài trước là lúc 10:30 ----------

Bạn vào topic này xem cách tắt plugin Container nha

http://ket-noi.com/forum/f77/plugin-na...tml?highlight=

cartoonphuc2

Bạn dùng về bản 3.6.12 ấy! Mình cũng dùng beta 7 nhưng mà IDM không bắt được Link! Chạy đủ các cách mà không được!

yeunhoanh_nhiu

Chuyển wa xài chrome đi bạn ơi. Vửa nhanh vừa nhẹ. Hiện giờ nó là trình duyệt nhanh nhất thế giới đó bạn

lynne_lov_pik

Ai gáy đâu, FF nó chơi của tớ 400Mb nè, chạy bình thường thui nhé, toàn trang hình, chưa có nhạc, video ji hết nè