vungnhietdoi_vn

Mình đang tính chuyển từ FF sang Chrome tại bản FF 3.6.12 hơi chậm và lag. Nhưng nghe nói Google Chrome còn lỗi và chưa tương thích web nên chưa dám cài, vào hỏi ý kiến mấy bác

Mình đang xài Chrome 7, chạy rất nhanh và ít lag(tất nhiên là hơn FF rồi).

Nhưng có điều Chrome hơi ngốn Ram đấy!

Bạn cứ xài thử đi rồi tùy cảm nhận của mình mà quyết định có chuyển hay không thôi!

Ambros

henry_1177 Mình đang xài Chrome 7, chạy rất nhanh và ít lag(tất nhiên là hơn FF rồi).

Nhưng có điều Chrome hơi ngốn Ram đấy!

Bạn cứ xài thử đi rồi tùy cảm nhận của mình mà quyết định có chuyển hay không thôi! mình cũng GC 7,công nhận hơi tốn ram nhưng được cái nhanh,giao diện đơn giản,đã hỗ trợ IDM nên xài luôn và không có ý định xài FF

pure_love_2801

Google Chrome thì tốc độ rất nhanh giao diện đơn giản dễ sử dụng nhưng nhiều khi bị lỗi hình ảnh nhiều một số diễn đàn hiển thị bằng Google Chrome thường bị lỗi vỡ khung. còn ff chậm chạm hơn nhưng nghe nhạc xem phim thì lại mượt hơn không vậy mà các địa chỉ xem phim trực tuyết đều khuyên người dùng nên sử dụng trình duyệt ff ah

Troyes

thanhliem1003 Google Chrome thì tốc độ rất nhanh giao diện đơn giản dễ sử dụng nhưng nhiều khi bị lỗi hình ảnh nhiều một số diễn đàn hiển thị bằng Google Chrome thường bị lỗi vỡ khung. còn ff chậm chạm hơn nhưng nghe nhạc xem phim thì lại mượt hơn không vậy mà các địa chỉ xem phim trực tuyết đều khuyên người dùng nên sử dụng trình duyệt ff ah Xài Chrome khỏi flash vẫn xem clip trực tuyến từ youtube.com... được vì, hiện tượng vở khung trang web thì mình chỉ gặp ở IE thôi chứ còn Google Chrome thì chưa gặp bao giờ... Nói chung từ lúc xài Google Chrome tới giờ mình chưa gặp bất kì lỗi nào cả...

các bạn có biết Chrome có lưu dc trang web như FF không nhỉ?!

cái dở nhất mình thấy ở Chrome đấy! không thì vừa chuyển qua dùng lâu rồi!

Rafael

h_pro9x Mình đang tính chuyển từ FF sang Chrome tại bản FF 3.6.12 hơi chậm và lag. Nhưng nghe nói Google Chrome còn lỗi và chưa tương thích web nên chưa dám cài, vào hỏi ý kiến mấy bác Cái gì cũng có ưu nhược điểm của nó bạn à, khi không còn mún xài FF thì hãy xài thử GC đi, trình duyệt Web thui mà, thay đổi đâu có khó khăn gì, xài không thích thì lại Uninstall, có gì khó khăn đâu.

Riêng mình vẫn xài IE 8, có cài cả FF nữa, nhưng để đỡ cho IE khi IE gặp vấn đề gì thôi

beheo_hy4ever

Bạn thick lướt wed nhanh thì dùng Google Chrome, còn nghe nhạc xem phim thì nên dùng FF. Dùng GC thi thoảng nghe nhac, xem phim không dc cai IDM cứ tự động bắt link

buiquangvinh_88

thanhliem1003 Google Chrome thì tốc độ rất nhanh giao diện đơn giản dễ sử dụng nhưng nhiều khi bị lỗi hình ảnh nhiều một số diễn đàn hiển thị bằng Google Chrome thường bị lỗi vỡ khung. còn ff chậm chạm hơn nhưng nghe nhạc xem phim thì lại mượt hơn không vậy mà các địa chỉ xem phim trực tuyết đều khuyên người dùng nên sử dụng trình duyệt ff ah Vậy theo bạn thì Chrome nghe nhạc xem phim kém mượt FF??

Vậy thì bạn chưa thử dùng Chrome rồi

trungkien_gtvt các bạn có biết Chrome có lưu dc trang web như FF không nhỉ?!

cái dở nhất mình thấy ở Chrome đấy! không thì vừa chuyển qua dùng lâu rồi! Ctrl + S

Google khuyến khích sử dụng phím tắt nên người mới dùng có thể không quen.

kieu_lien215

hungcuonga7hp Vậy theo bạn thì Chrome nghe nhạc xem phim kém mượt FF??

Vậy thì bạn chưa thử dùng Chrome rồi

Ctrl + S

Google khuyến khích sử dụng phím tắt nên người mới dùng có thể không quen. Muốn lưu trang web thì ngoài phím tắc thì trên menu công cụ chọn "Lưu trang thành..." là ok!

bi_love_712

mình đang xài GG 9.0.583,tốc độ thì vô đối rồi,có điều ngốn ram hơi nhiều,dung lượng bộ cài cũng nặng(gấp đôi FF).Nhưng GG hay lỗi,mấyy hôm nay cứ chạy dc 1 lúc là có lỗi,phải tắt mở lại,bắt link với IDM cũng hơi kem.Dùng GG có chức năng dịch ngôn ngữ cũng tiện,giao diện đơn giản.nói chung là cứ dùng rồi biết

Lúc trước dùng FF thấy rất hay nhưng từ khi xài GC mình mê luôn. Nói chung GC hầu như hơn FF về tất cả mặt...

nhungiotle Lúc trước dùng FF thấy rất hay nhưng từ khi xài GC mình mê luôn. Nói chung GC hầu như hơn FF về tất cả mặt... Trong các trình duyệt web mình vừa dùng thì với dân code & thiết kế web như mình thì firefox vẫn là số một. mặc dù nó hơi tốn RAM một chút nhưng nó có những add-on phục vụ cho thiết kế web thì thật là tuyệt cú vời mà các trình duyệt khác không thể sánh được, đơn cử chỉ như cái add-on firebug thôi nếu bạn thử của FF và GC bạn sẽ thấy cái nào thân thiện hơn, còn nhiều cái nữa... Nói chung với mình FF vấn là số 1

o0denias0o

Fire Fox vẫn là sự lựa chọn số 1 của mình, nhưng trình duyệt mặc định thì lại là G chrome, những khi nào làm những công chuyện cần tới FF thì mới xài thôi, còn lướt web đọc thì không cần.

Các chủ đề có liên quan khác