Gabriele

các anh em cho em hỏi 1 chút. Hôm qua máy tính của em buổi sáng mở vào được My computer nhưng đến tối về mở thì trong My computer không thấy hiện ổ cứng nào hết. window và các chương trình khác vẫn chạy bình thường. em lo quá cái ổ của em 1.5TB có khá nhiều phim hay mất thì tiếc lắm. Mong các bạn giúp đỡ.

Cornal

máy bạn bị virus làm ẩn fire rùi.không sao đâu nếu bạn dow chương trình

diệt virus về diệt là xong.

nếu không thì mở vào option / view chọn hiện fire ẩn rùi xóa mấy cái fire virus đi là xong.

không được nữa thì dow phần hiện fire ẩn về để tìm là xong thui

Nicolas

Bạn thử click phải vào My Computer chọn Manage trong mục System Tools chọn Device Manager qua cửa sổ bên phải mục Disk driver click phải vào nó chọn Scan for hardware changes

Phần Storage mục Disk Management bên của sổ bên phải click vào 1 ổ cứng chọn Change Driver Letter or Paths chọn Add

Bạn làm lại theo davidbeck259 đến bước thứ 3 tức là, kích chuột phải vào My Computer-->Manage-->Disk Managerment.Bạn coi bên phải hiện lên các phân vùng không?

Nếu có bạn đặt lai tên cho các ổ đĩa.

quach_daity

dùng đĩa boot hiren và dùng tool acronis thì nó sẽ hiện ổ của bạn ra thôi ( nếu như bạn không gộp 3 ổ đó thành 1 và báo dung lượng toàn máy), sau đó unhiden cả 3 ổ, submit là ok .

Các chủ đề có liên quan khác