snow_black_hp

Mình là 1 nạn nhân của FPT, mình đăng ký 1 gói xài hết 365k / tháng thật sự không nhớ nổi tên vì ức chế cái mạng quang đâu rồi ý

nhưng tốc độ thì chậm thôi rồi không bằng nổi cái mạng Wifi của trường mình ( tải mediafire Wifi được > 200 trong khi mạng nhà mình chưa được nổi 120 )

mình Đăng ký từ ngày 7/12/2009 nhưng bây h là 25/11/2010 mình rất muốn hủy hợp đồng đồng để lắp mạng khác rẻ hơn mà chất lượng cao hơn nhưng mình không vẫn còn vài thắc mắc không biết hỏi ai mong các bạn giúp mình.

1- Mình Hủy bây giờ có bị phạt trước hay không ?

2- không biết lí do nào để hủy , thủ tục hủy có đơn giản hay không ?

3- Mình muốn tìm 1 mạng mới tốt hơn giá thành rẻ hơn ai biết thì xin tư vấn cho mình

Xin Cảm Ơn các bạn Đã Đọc Bài Và Giải Đáp Cho Mình

kiss_wind_07

ko bị sao cả, bạn chỉ cần không chịu nộp trước là nó tự động cắt ấy mà, chẳng cần báo trung tâm đâu, cứ dùng đến tháng nó đến thu trước thì kêu không có, quá vài hôm là nố cắt mạng mình, còn dùng thì nên VNPT bạn à

Tahkeome

cầm cmt vs hợp đồng ra phát cắt xoẹt là xong mà ngon lắm. Nhưng nên lắp mạng vnpt luôn đi coi thế nào vừa vì ở 1 số nơi vnpt vừa full cổng nhục thế chứ

Stanburh

quocthai01 Vậy là bạn xui rồi. mình fpt megayou 220k/tháng down gần 400kb ngon lành. ở thủ đức đây. mạng FPT gói cước đó mà down host nước ngoài max speed thế àh?? mình xài gói 385k/th, down host nước ngoài y như bạn trên.. 100KB/s

thủ tục cắt mạng FPT đơn giản, đi lên chỗ gần nhất, nhớ mang theo hợp đồng + cmnd. đóng trước hết tháng hiện tại. Bảo đảm khi về tới nhà, bạn sẽ thấy modem đèn LED internet tắt. khoảng 1 ngày sau, bạn sẽ thấy tiếp đèn LED line tắt, sau đó bạn ra ngoải cửa nhà bạn ấy, sẽ thấy 1 sợi dây lòng thòng bị cắt ngang ngay tại nhà mình. THÔI ĐÚNG RỒI FPT NÓ CẮT DÂY

đăng ký VNPT thì lên hỏi trước, để còn xài, sau khi lắp xong thì đi cắt FPT cũng không muộn. khi lắp thì bảo nó kéo cáp mới luôn, không xài chung vs line đt làm gì.

p/s: hiện tại mình vừa chuyển qua gói cước Family của VNPT, hài lòng với số trước mình bỏ ra... 385k/th. khi đăng ký thì trong vòng 1 ngày vừa được lắp (đêm bạn đăng ký wa mạng trên vnpt, sáng sẽ có ng gọi đến, tới chiều sẽ có KTV kéo cáp) mình ở Tân Bình, HCM

Cord

Oki cảm các bạn nhiều, mình có thể lắp mạng VNPT trc rồi mới cắt FPT cũng được hả, không sợ 2 cái đánh nhau à, mà khi mình làm hợp đồng thì bao lâu sẽ lắp cho mình ?

Hiện giờ bạn hủy sẽ phải bồi thường không thực hiện đúng hợp đồng số trước 1.000.000.000 đ cho FPT, bạn phải dùng đủ 1 năm mới được hủy hợp đồng bạn à. Nếu mạng của bạn bị vậy sao bạn không báo lên hổ trợ kỹ thuật, đó là quyền lợi chính đáng của bạn mà, khi nào bạn chứng minh được FPT cố tình không thực đúng hợp đồng (tốc độ đường truyền cam kết cung cấp cho mình) thì bạn mới có quyền hủy hợp đồng trước thời (gian) hạn mà không phải bồi thường khoảng trước trên.

Còn chuyện tư vấn mạng nào tốt thì cái này tùy từng khu vưc thôi bạn à, bạn nên tham khảo các bạn hàng xóm trước khi lựa chọn.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
Z Hoạt động nhập khẩu máy vi tính vàphụ kiện máy vi tính của công ty FPT: Thực trạng và giải pháp Luận văn Kinh tế 0
M Một số giải pháp nâng cao hiệu quả hoạt động kinh doanh tại Công ty TNHH phân phối FPT Công nghệ thông tin 2
D Hoạt động phát triển khách hàng ở Công ty hệ thống thông ty FPT (FPT - IS) - Thực trạng và giải pháp Công nghệ thông tin 0
D Một số giải pháp PR cho đại học FPT trong giai đoạn 2011-2012. Luận văn ThS. Kinh doanh và quản lý Luận văn Kinh tế 0
H giải pháp nhằm hoàn thiện văn hóa doanh nghiệp công ty TNHH phân phối FPT Luận văn Kinh tế 2
A mạng fpt 6mb nhưng sao download chậm đến nỗi ko vào dc fb cần lời giải thích InterNet 14
X Thực trạng và giải pháp đẩy mạnh hoạt động xuất khẩu phần mềm tại Công ty Phần mềm FPT Tài liệu chưa phân loại 2
M Một số giải pháp nhằm nâng cao hiệu quả nhập khẩu điện thoại di động tại công ty FPT Tài liệu chưa phân loại 0
K Đánh giá FPT VI - smartphone thiết kế đẹp, giải trí tốt? Hỏi đáp về thiết bị di động 1
C Giải pháp tăng cường huy động vốn của công ty cổ phần đầu tư công nghệ FPT Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác