Edmundo

Mình bật máy tính lên thì máy hiện dòng chữ "Press Ctrl+Alt+Del to restart". Khi thực hiện lệnh đó thì nó cứ restart lại máy. Cho mình hỏi hiện tượng như thế nghĩa là bị gì? các bạn chỉ mình cách khắc phục với.

Billie

Nó vừa vào windows rồi hay chưa vào windows khi dòng chữ đó hiện ra?

gainhaque

Nếu chỉ mới tới giai đoạn kiểm tra của CMOS/BIOS mà nó vừa báo thế thì có lẽ các thông số bạn khai báo trong CMOS có vấn đề.

Bạn thử vào CMOS và chọn mục "Load Default..." coi sao.Còn nếu vẫn bất được, thì bạn cố tìm cách chụp lại cái màn hình lúc đó rồi column lên coi thử

Nyle

Theo tôi, ổ cứng máy tính của bạn có vấn đề. Để khắc phục tình trạng này bạn có thể làm theo cách sau (mang tính chất tạm thời):

Tắt máy, rút hết dây nguồn máy tính ra, sau đó mở thùng máy ra bạn rút dây nguồn và dây truyền dữ liệu của ổ cứng ra luôn, đợi vài giây sau bạn gắn lại. khởi động lại máy bạn sẽ thấy kết quả ngay :) chúc bạn thành công. Để khắc phục mang tính chất lâu dài bạn nên tìm một chương trình sữa lỗi ở đĩa sữa nó là xong :)

Stanwik

M cung gap truong hop nhu vay; theo m nen cai lai windows la hay nhat vua nhanh lai chac

Basilio

theo mình bạn nên kiểm tra lại day cắm vào ổ cứng .mình nghĩ là nó bị lỏng .mình cũng vừa gặp trường hợp như vậy với máy của mình rồi

Chago

theo mình thì bạn chưa ghi hết lỗi

lỗi này thường có 2 dòng.dòng
1 là: NTDR is missing dòng
2 là: columnist Ctrl+Alt+Del to restartlỗi này sử lý rất đơn giản.

bạn dùng USB hiren Boot và chạy
Tạo USB Hirens Boot, MiniXP và Win7PE thật đơn giản

cắm USB vào dùng chương trình volkod trong đĩa hiren để vào chạy windown XP mini copy file miss vào máy tính

Các chủ đề có liên quan khác