quang17112001

Mới đầu nghe có vẻ hơi nổ nhưng theo hãng Sillico Software thì đây là thành quả sau 7 năm nghiên cứu và phát triển, cùng với sự lũy ý của hàng ngàn khách hàng thân thiết. Phiên bản 6.5 này được viết lại trả toàn, sử dụng công nghệ mới trong chuyện làm cho tốc độ truyền dữ liệu đạt mức tối đa.

Tăng tốc đường truyền Internet sẽ giúp bạn xử lý một khối lượng công chuyện lớn hơn mà không phải bỏ trước để nâng cấp phần cứng, hay sử dụng lên một gói sản phẩm khác có giá cao hơn. Để giải quyết vấn đề này, công ty sản xuất phần mềm Silicon vừa cho ra đời sản phẩm .NETSpeedBoost Professional Edition 6.5 (NPE) giúp bạn tăng tốc độ truy cập Internet của mình lên đến 12 lần và hơn thế nữa. Phần mềm hỗ trợ các thuật toán nhằm cải thiện tốc độ các đường truyền dial-up, LAN, cable, DSL.

Sau khi tải về và cài đặt, để sử dụng, bạn bấm đôi chuột vào biểu tượng chương trình ngoài màn hình desktop để khởi động. Ở lần đầu tiên sử dụng, NPE sẽ yêu cầu bạn nhập key bản quyền, hay bạn có thể chọn sử dụng thử chương trình. Sau khi trả tất quá trình đăng ký, bấm Optimize now và chọn loại đường truyền phù hợp mà bạn đang sử dụng, bấm OK. Bạn sẽ mất vài giây để NPE tiến hành kiểm tra và thiết lập lại những kết nối ngầm trong máy tính của bạn, cuối cùng bạn chỉ chuyện bấm Complete Optimization để trả tất.

Bên cạnh đó NPE cho phép bạn thiết lập tốc độ kết nối thủ công theo ý của mình bằng cách bấm vào I would like to configure the network settings myself, chọn OK và tiến hành tùy chỉnh lại thông số tại Current MTU Value, Current Default Receive Windows, Current Time to Alive Value. Tuy nhiên bạn chỉ nên sử dụng chức năng này nếu có kiến thức chuyên sâu về mạng máy tính, bởi nếu thiết lập sai, hiệu quả sẽ còn tệ hơn, vì vậy trước khi tinh chỉnh, bạn nên phải cân nhắc thật kỹ.

Để khôi phục lại tất cả kết nối cho hệ thống trở lại như lúc trước khi cài đặt, bạn chỉ cần bấm vào Restore Wizard và chọn thời (gian) điểm mà bạn muốn tiến hành khôi phục, sau đó bấm Restore > OK để trả tất.

Chú ý: nếu sử dụng NPE trên Windows Vista hay Windows 7, bạn nên vào thư mục cài đặt của chương trình, bấm chuột phải vào NETSpeedBoost65.exe chọn Run as administrator để chạy chương trình.

NPE tự động tối ưu hóa kết nối Internet của bạn đến tốc độ tối đa và hiệu quả, thời (gian) gian vào một trang web được rút ngắn và quá trình tải những tập tin trên mạng hay gởi mail của bạn cũng nhanh hơn nhiều so với mức hoạt động thông thường. Hỗ trợ tốt cho các trò chơi trực tuyến và hạn chế tình trạng bị ngắt kết nối.

Chương trình tương thích với Windows 95/98/2000/XP/Vista/7, yêu cầu máy tính bạn phải cài đặt Net FrameWork (dung lượng 1,5 MB, download tại

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

.NETSpeedBoost Professional Edition 6.5 - Tăng tốc đường truyền ADSL lên 1200%(Hơi nổ phải hok)

nổ vừa thôi , cái này nhanh chậm là do máy tính(cấu hình không quá chậm ) + đường truyền mạng từ nhà đến trạm phát (chủ yếu) chứ trả phụ thuộc vào cái phần mềm nào hết .

nhà tui xài cáp quang đây nè cần mẹ gì phần mềm nào mà vẫn download 10mb/s

Donald

.NETSpeedBoost Professional Edition 6.5 - Tăng tốc đường truyền ADSL lên 1200%(Hơi nổ phải hok)

qweasd2007 nổ vừa thôi , cái này nhanh chậm là do máy tính(cấu hình không quá chậm ) + đường truyền mạng từ nhà đến trạm phát (chủ yếu) chứ trả phụ thuộc vào cái phần mềm nào hết .

nhà tui xài cáp quang đây nè cần mẹ gì phần mềm nào mà vẫn download 10mb/s Cái này chỉ dùng cho máy yếu và mạng cùi chuối cũng tạm được bạn à!

Còn kinh tế mạnh thì còn nói gì nữa

fan_tctuvan

chào tất cả người có aqi thử chưa vậy ta. sợ wa đi bà con ơi

zownk_kenBiI

Cái này không có key à? Sao không có ai dùng rồi cho ý kiến nhỉ

Mạng nhà mình củ chuối đang tìm phần mềm làm tăng tốc đây

Denver

làm ơn post lên dùm cái key đi máy cha

dinhquyhf

mình cũng có cùng thắc mắc với bạn Chipnine. mình đang dùng gói cước của VNPT vậy thì mình phải chọn loại kết nối nào ? các bạn giúp mình nhé. thanhk!

Các chủ đề có liên quan khác