sweetjerry2007

pro nào cho mình biết tại sao khi mình download ở mediafire thì máy mình bị mất mạng ko. vẫn có thông báo có mạng nhưng khi ping thì chẳng thấy có gì, cùng lắm là mấy dòng request time out

Onlyu_tk

có những lúc mình upload cũng gặp tình huống như thế, Giải pháp đơn giản nhất là đóng trình duyệt rồi mở lại, tất cả thứ trở lại bình thường.

mình đang dùng chung mạng với chủ nhà trọ nên chưa reset modem dc. hình như cái idm nó hút đường truyền ý, không biết mình có chỉnh gì làm cho nó như thế không nữa vì tình trạng này chỉ mới có gần đây thôi, có cách nào biết dc thằng chủ cái router có chỉnh gì để hạ tốc độ đường truyền cảu mình ko..ak cái router này là tp-link 8817, cái này mình mở port (chơi spynet ) cũng chảng dc mấy bạn ạ

betty_bitty90

tiphu000tien pro nào cho mình biết tại sao khi mình download ở mediafire thì máy mình bị mất mạng ko. vẫn có thông báo có mạng nhưng khi ping thì chẳng thấy có gì, cùng lắm là mấy dòng request time out mình đang dơn thì mất mạng sau đó dơn lại nhưng không được, tức lám nhưng giờ không biết làm sao nèk. huh

Deependu

Tình hình là bạn có vào dc modem không ? Khi nào mất mạng bạn thử ping vào modem xem thế nào ? Cái này mình cũng không rõ lắm . Nhưng có tình hình cụ thể nhìu người sẽ giúp dc

78_87

bạn thử xem số card mạng ý, vầi lúc tui up lên thỉnh thoảng cũng bị mất số, nhưng reset là ok

anhvaem2997

Hướng dẫn fake IP để load Mediafire nhanh chóng

Gần đây anh em ta than phiền tình trạng "Processing download request" của MF. Đúng là MF có Ban(chặn) IP ViệtNam ở những giờ cao điểm nhằm chống quá tải.Thì nay ntvk hương dẫn anh em fake IP 1 cách dễ dàng và rõ hơn để tiếp tục load film.Cách này mình chỉ dẫn chỉ để load film , các bạn dùng vào chuyện xấu khác , ntvk không chịu trách nhiệm

I. Nếu bạn dùng FireFox(khuyến khích)

Bật FireFox vào menu Tool----->Options

Trong hợp thoại bật lên, nhấn vào mục Advance. Chọn thẻ Network, nhấp nút Setting...

Bạn sẽ thấy hộp thoại Conection setting bật lên. Hãy chọn tùy chọn "Manual Proxy configuration"" -->

* HTTP proxy: điền 86.101.185.109

* Port: điền 8080

Click OK. Xong

lưu ý : 86.101.185.109:8080 chỉ là ví dụ. Bạn vào trang để kiếm cho mình 1 proxy thích hợp. Proxy IP sẽ được update liên tục ở đây anh em khỏi phải lo thiếu

(click vào để phóng to)

Khi bạn không muốn dùng proxy:

Tools --> Options...---> Chọn Advance. Chọn thẻ Network, nhấp nút Setting.

Click vào nút: "Connection Settings..." --> Đánh dấu vào mục: "Direct connection to the internet"

Bô Ba Chô có những lúc mình upload cũng gặp tình huống như thế, Giải pháp đơn giản nhất là đóng trình duyệt rồi mở lại, tất cả thứ trở lại bình thường. cái này mình cũng gặp nhiêu

tốt nhất là đóng trình duyệt lại

mở tap mới vào lại

ok liền thui :'d

Các chủ đề có liên quan khác