oneman_onesmile

Các sư huynh đệ cho em hỏi cái máy tính của em sao càng ngày như rùa bò thế này hk bít ,core 2 dual ,ram 1Gb chứ ít đâu ,mỗi lần khởi động là cái process vừa chạy tới 36-40 chương trình rồi ,hk biết tắt bớt cái nào đây,có cách nào hiện tượng ì này hk vậy ,Thank !

angel_sun1996

thanhtric5 Các sư huynh đệ cho em hỏi cái máy tính của em sao càng ngày như rùa bò thế này hk bít ,core 2 dual ,ram 1Gb chứ ít đâu ,mỗi lần khởi động là cái process vừa chạy tới 36-40 chương trình rồi ,hk biết tắt bớt cái nào đây,có cách nào hiện tượng ì này hk vậy ,Thank ! cái này do bạn cài nhiều soft vô máy (có nhiều soft thiết lập startus cùng khởi động với win)

Có thể tắt bớt vài ứng dụng không cần thiết bằng nhiều cách :

- vào menu Start --> All Programs --> Startup. vào đó xóa hết những gì bạn không cần khởi động.

- Start --> Run gõ vào msconfig rồi enter --> chọn tab startup --> bỏ chọn những gì không cần thiết. --> ok rồi reset lại máy.
- Start --> Run gõ vào services.msc rồi enter --> bạn tìm bên cửa sổ bên phải những dòng không cần thiết (error reporting service; security center;...) bạn click phải chuột vào dòng đó chọn properties --> sau đó chọn Disable --> ok . sau đó restart máy.

Wichamm

trirat cái này do bạn cài nhiều soft vô máy (có nhiều soft thiết lập startus cùng khởi động với win)

Có thể tắt bớt vài ứng dụng không cần thiết bằng nhiều cách :

- vào menu Start --> All Programs --> Startup. vào đó xóa hết những gì bạn không cần khởi động.

- Start --> Run gõ vào msconfig rồi enter --> chọn tab startup --> bỏ chọn những gì không cần thiết. --> ok rồi reset lại máy.
- Start --> Run gõ vào services.msc rồi enter --> bạn tìm bên cửa sổ bên phải những dòng không cần thiết (error reporting service; security center;...) bạn click phải chuột vào dòng đó chọn properties --> sau đó chọn Disable --> ok . sau đó restart máy.
mấy cái đó mình bỏ hết rùi ban ơi nhưng hk ăn thua ,mình cũng vừa lọc bỏ 1 số chương trình,dù có cài hơi nhiểu 1 chút nhưng không hoạt động thì process không hiện nhiều như vậy,bạn xem kĩ giúp mình xem nha!

theo mình thấy có lẽ bạn đang mở nhiều ứng dụng quá. Theo hình thì đang chạy Word (WINWORD.EXE), IDM (IEMonitor, IDMan), IE (iexplore).exe, AVG, còn bên dưới thì bạn không chụp nên không thấy được

baby_thanhvan45

Máy mình cũng cấu hình vậy, chạy trên 50 chương trình mà có bị ì gì đâu. Có thể windows của bạn già rồi, hay máy bạn bẩn quá làm nó chạy không hết công suất nên mới ì ra. Có thể là dính virus nữa. Chứ với 36 -40 chương trình thì còn ít lắm.

SU_NGUYEN

mấy anh IT ơi

máy em không mở được TASK MANAGE

nó bị sao ấy, cứ báo task manage has been disabled by your adminisstrator.

mong các anh giúp cho, Thank trước nha

tại em seach trên google.com mấy bày không thấy hiệu nghiệm..

Ferguson

thuclepro Bạn ghi het nhung chuong trinh chay trong task manager ra chiu kho chut xiu di. xem minh co nhan ra con virus nao không nao Đây là task của mình và cái đầu tiên nữa bạn xem dùm mình nha

nhatvien45

nếu không vào được TASK MANAGE thì cài lại Win. Còn nếu khởi động chậm quá theo mình ngĩ trong trường hợp này là do virut. Ổ cứng có lẽ là mới mua nên không bị phân mảnh qua đâu. Diệt virut đi. Nguyên tắc khi cài lai windows đầu tiên phải cài chương trình diệt virut để tránh lây nhiễm.

jinkul_luvly

thanhtric5 Đây là task của mình và cái đầu tiên nữa bạn xem dùm mình nha mình thấy bạn đừng dùng AVG nữa, vì khi chạy AVG có rất nhiều file chạy trong process. như trên máy bạn có 6 file đang chạy do AVG làm ra (tạo) nên.

Ngoài ra bạn không nên cài quá nhiều chương trình tại ổ đĩa cài đặt win.

Nếu RAM bạn 1GB thì nên chỉnh lại như sau để máy chạy được nhanh :

- click phải My computer --> Properties --> chọn tab Advanced --> trong khung

Performance chọn Setting --> chọn tab Advanced trong cửa sổ Performance Options --> chọn System cache --> ok --> reset lại máy.

p/s : sao mới trục trặc 1 tí là ai cũng đòi cài lại windows thế

Marvin

bạn xem dùng Task Manager của mình file nào cần tắt đi ạ...thanks bạn nhiều

one heart bạn xem dùng Task Manager của mình file nào cần tắt đi ạ...thanks bạn nhiều

chrome của bạn nhìu vậy, nó chiếm gần hết rùi kìa

tuankute180691 chrome của bạn nhìu vậy, nó chiếm gần hết rùi kìa

um...mình cũng không biết...khi cài chrome vào là thấy vậy ròi

one heart um...mình cũng không biết...khi cài chrome vào là thấy vậy ròi coi sơ thấy 8 cái chrome, mở j mà lắm vậy, tắt luôn supercleaner.exe khi nào cần hãy chạy

qujdon

kh2989 coi sơ thấy 8 cái chrome, mở j mà lắm vậy, tắt luôn supercleaner.exe khi nào cần hãy chạy
mình chỉ mở có 2 tab thôi mà nó ra vậy đó bạn ?

chả hiểu tại sao nữa

cái super cleaner là mình mới mở để quét , giờ tắt òi

Các chủ đề có liên quan khác