lop_c11

Minh dung Proshow gold va ProShow Producer lau roi nhung ....?

Khi add video vao thi minh khong biet cach tat am thanh cua video ay di de thay the bang nhac hoac am thanh khac..........

Nho cac Pro chi giup,,,,,

Thanks nhieu !

tungshooter

Ko tắt đựoc đâu ban àh. Bạn dùng SuperC convert file video đó sang định dạng khác hay giữ nguyên định dạng cũng được. Trong đó bạn thiết lập là Disable audio là sẽ được đoạn video không tiếng. Cách này hiệu quả hơn so vs chuyện conver sang dạng ảnh động GIF để loại bỏ audio trong file video như một số bạn thường làm.

Ngoài ra SuperC còn có thể chuyển đổi nhiều dạng nhạc số vừa được mã hóa để tránh bị convert, điều mà cả Total Video Converter trong phiên bản mới nhất cũng chưa làm được.

Bạn có thể lên google search SuperC (là phần mềm miễn phí) hay tải tại:

quocanhmatkieng

Chấp nhận thôi. Đó là chuyện tất nhiên. File video là sự gắn kết không thể tách rời. Muốn tách ra chắc chắn phải có sự thay đổi. Nếu không phải nắm được toàn bộ phần mã hóa của audio/video gốc trong file ban đầu. Ngay cả khi bạn thao tác như vậy trên Proshow gold thì dù có chuyển đổi được thì ít nhiều cũng có sự thay đổi.

Khi bạn làm video bằng Proshow gold từ các file ảnh cũng vậy. Đâu phải ảnh nào bạn đưa vào cũng có kích thước và số điểm ảnh tương tự hệt nhau. File xuất chắc chắn sẽ có khác. Cái quan trong ở đây là khác ít hay nhiều mà thôi. Vì thế bạn hãy chọn định dạng tương tự ban đầu và có số bit,..như file video gốc là được.

Daith

Tắt được kia mà sao lại ko. Trước đây mình vừa xài proshow gold và có chỗ tắt đấy nhưng mình không nhớ nữa vì h đang dùng bảng Proshow producer. Mình sẽ chỉ dẫn bạn tắt âm thanh ở file video trong Proshow Producer vậy.

Đầu tiên bạn phải add file video vào slide trước.

Sau đó bạn nhấp phải chuột tại video bạn cần tắt => chọn Slide Options

Tiếp theo bạn chọn Layers

Trên phần Layers có 3 tab: Layers settings, Video settings, Editing. Bạn chọn Video settings

Tại phần Video settings bạn sẽ thấy mục Video sound settings, bạn kéo volume sát về bên trái hay chỉnh % bằng 0 thì lúc này video sẽ mất tiếng. Lúc đó bạn có thể lồng thêm đoạn nhạc khác ở soundtrack

Chúc bạn thành công.

Dunleigh

Chuẩn luôn

Mình cũng mới tìm ra điều đó ở Proshow producer

Tại minh dùng Proshow gold bản cũ nên chưa có thôi !

Hi Hi Hi

Phillips

Pretty_boy_1107 Chuẩn luôn

Mình cũng mới tìm ra điều đó ở Proshow producer

Tại minh dùng Proshow gold bản cũ nên chưa có thôi !

Hi Hi Hi Hơ hơ, mới cài thử cái Proshow Producer. Công nhận cái này hơn cái Proshow Gold. Thảo nào xiền nó cao hơn hẳn

Wesley

Giúp me !

mình dùng ProShow Producer 3.2

khi mình nhặt đoạn video mpg 1 vào thì dc nhưng khi mình nhặt video mpg2 vào thì không dc , nó báo là như thế này .--->

. one or selected file is not valid audio or visual file , only visual or audio file may be dropped into the slideshow window .

các pro xem và chỉ giúp mình với . mình dùng cả bản ProShow Producer 4.0 cũng không được .

mình cũng gặp trường hợp này và mình dùng Total Video Converter chuyển đuôi + tắt tiếng đi vậy là ok ! - Công ty Bluetooth việt nam

0975298892 Giúp me !

mình dùng ProShow Producer 3.2

khi mình nhặt đoạn video mpg 1 vào thì dc nhưng khi mình nhặt video mpg2 vào thì không dc , nó báo là như thế này .--->

. one or selected file is not valid audio or visual file , only visual or audio file may be dropped into the slideshow window .

các pro xem và chỉ giúp mình với . mình dùng cả bản ProShow Producer 4.0 cũng không được . có thể file video đó bị corupt hoặc không phải định dạng mà chương trình hỗ trợ đó bạn.

dangngan2706

Giúp giup minh vs
minh khong the long ghep video vao proshow god dc co the giup minh dc khong:cry: :cry: :cry:

dangngan2706

ai bit giup minh vs
hm truoc minh thay co may video lam tu proshow god nhung minh thu lamnhung khog dc ai bit lam on chi gip minh vs nhe.minh dang can gap. thank trc nha

tctuvan

Trích dẫn từ dangngan2706:
Giúp giup minh vs
minh khong the long ghep video vao proshow god dc co the giup minh dc khong:cry: :cry: :cry:

Video của bạn đuôi gì, có thể proshow nó không tương thích với loại video đó.
Bạn có thể convert nó sang avi chẳng hạn, để proshow đọc được

Total video conver 3.7

dangngan2706

video cua minh duoi 3gp va mp4.ah ma pan co the chi giup minh ro hon ve cach cho video vao dc khong
:read: :read: :read: :read: :read: :read:

tctuvan

Trích dẫn từ dangngan2706:
vi day cung la lan dau nen ,minh cung chua bit cach .cac pan giup minh nhe
hihihihihihihihi

Down total video convert về, rồi cài đặt.
Xong thì bật phần mềm lên, rồi chọn mấy video của bạn và convert sang đuôi avi là được:

New Task/Import Media Files

1. Chọn file cần chuyển
  2. Sau đó chọn kiểu file phù hợp !
  3. Sau đó chọn nơi lưu file
  4. COnvert
Xem thử cái video này

Các chủ đề có liên quan khác