limcaonlylove

như chúng ta vừa thấy rõ chuyện cắt file khi download ra càng nhiều mãnh tốc độ download sẽ nhanh hơn (cái này vừa được khẳng định xin anh em đừng bắt bẻ )

Vấn đề là IDM chỉ cho chúng ta cắt ra không quá 16 part.Trong khi với Flash get hack thì cắt ra được đến 30 part.Vậy IDM có làm được ko?

tangbangtroi476

duongvannam như chúng ta vừa thấy rõ chuyện cắt file khi download ra càng nhiều mãnh tốc độ download sẽ nhanh hơn (cái này vừa được khẳng định xin anh em đừng bắt bẻ )

Vấn đề là IDM chỉ cho chúng ta cắt ra không quá 16 part.Trong khi với Flash get hack thì cắt ra được đến 30 part.Vậy IDM có làm được ko? IDM làm thế là hợp lý rồi đấy, cứ tưởng tượng ngôi nhà của bạn, bạn có một cái cổng thì bạn vào chậm, 2 cái cổng bạn vào nhanh hơn, phá hết tường nhà bạn đi là vào nhanh nhất, nhưng chẳng phải như thế thì trộm cũng sẽ dễ dàng đột nhập vào nhà bạn hơn hay sao ? IDM chỉ chịu trách nhiệm về internet, không thể kiêm luôn bảo mật, nên 16 part là tối đa của nó.

Đó còn chưa kể, 30 part chưa chắc vừa nhanh hơn 16 part, thời (gian) gian để nó chia 30 part có khi nó vừa down xong 16 part rồi.

Mình khẳng định là không có cách để IDM chia 30 part. Bạn có hỏi gì thêm không ?

buff_archangel

kaitou_kid_1995 IDM làm thế là hợp lý rồi đấy, cứ tưởng tượng ngôi nhà của bạn, bạn có một cái cổng thì bạn vào chậm, 2 cái cổng bạn vào nhanh hơn, phá hết tường nhà bạn đi là vào nhanh nhất, nhưng chẳng phải như thế thì trộm cũng sẽ dễ dàng đột nhập vào nhà bạn hơn hay sao ? IDM chỉ chịu trách nhiệm về internet, không thể kiêm luôn bảo mật, nên 16 part là tối đa của nó.

Đó còn chưa kể, 30 part chưa chắc vừa nhanh hơn 16 part, thời (gian) gian để nó chia 30 part có khi nó vừa down xong 16 part rồi.

Mình khẳng định là không có cách để IDM chia 30 part. Bạn có hỏi gì thêm không ? không đồng ý với bạn nhha
thời (gian) gian để nó chia 30 part có khi nó vừa down xong 16 part rồi =>nếu down file 200Mb trở lên thì chắc là chưa đâu nhé )))))))))))))))

phá hết tường nhà bạn đi là vào nhanh nhất, nhưng chẳng phải như thế thì trộm cũng sẽ dễ dàng đột nhập vào nhà bạn hơn hay sao ?=> cái này cũng không luôn download từ server của hosting mà ku em

Mình khẳng định là không có cách để IDM chia 30 part => cái này thì mình không bit nên mới hỏi

---------- Bài thêm lúc 10:51 ---------- Bài trước là lúc 10:51 ----------

thienvodoi flashget cắt file 30 part nhwung idm download rất nhanh và hầu như ai cũng dùng cái này không khẳng định được đâu anh ơi

Doogan

duongvannam không đồng ý với bạn nhha
thời (gian) gian để nó chia 30 part có khi nó vừa down xong 16 part rồi =>nếu down file 200Mb trở lên thì chắc là chưa đâu nhé )))))))))))))))

phá hết tường nhà bạn đi là vào nhanh nhất, nhưng chẳng phải như thế thì trộm cũng sẽ dễ dàng đột nhập vào nhà bạn hơn hay sao ?=> cái này cũng không luôn download từ server của hosting mà ku em

Mình khẳng định là không có cách để IDM chia 30 part => cái này thì mình không bit nên mới hỏi

---------- Bài thêm lúc 10:51 ---------- Bài trước là lúc 10:51 ----------

cái này không khẳng định được đâu anh ơi Mình còn dám khẳng định với bạn rằng: chia 30 part không nhanh bằng chia 16 part. Cái này thực tế là câu trả lời tốt nhất -> Nếu bạn còn còn cãi thì tui bó tay luôn.

Chẳng phải chia 30 part nó quá tốn thời (gian) gian sao, còn chưa kể còn phải nối các file lại với nhau nữa, 200 mb mà bạn bảo, nếu chia thành 30 part để down về, tui dám khẳng định là không nhanh bằng 16 part đâu !

Phân luồng càng nhiều đâu phải tốc độ càng nhanh đâu ? Chia càng nhiều thì tốc độ mỗi luồng cảng giảm !

sonntcimas

kaitou_kid_1995 Mình còn dám khẳng định với bạn rằng: chia 30 part không nhanh bằng chia 16 part. Cái này thực tế là câu trả lời tốt nhất -> Nếu bạn còn còn cãi thì tui bó tay luôn.

Chẳng phải chia 30 part nó quá tốn thời (gian) gian sao, còn chưa kể còn phải nối các file lại với nhau nữa, 200 mb mà bạn bảo, nếu chia thành 30 part để down về, tui dám khẳng định là không nhanh bằng 16 part đâu !

Phân luồng càng nhiều đâu phải tốc độ càng nhanh đâu ? Chia càng nhiều thì tốc độ mỗi luồng cảng giảm ! chắc chắn là nhanh hơn.thực tế vừa cho thấy.ko phải cố cãi mà là do kinh nghiệm

còn nếu file vài mb nếu nó download chưa kịp chia xong thì nó cũng vừa chia làm 6,7 part rùi mà vừa down xong thì cần gì chia làm 30 part hỉu phỏng?

songynphan

cái này là không nên nha bạn trên thực tế nếu bạn down các file rar thì k nói gì, chứ nếu 1 file vài trăm mb hay vài gb chẳng hạn 1 fim hd, bạn chia nhỏ ra 16 phần khi down xong ghép lại cũng tấm 15ph nếu 30 phần thì thế nào chưa tính lúc ghép lại xảy ra vấn đề bị lỗi lúc đó bạn phải down lại từ đầu sao???? Mình vừa từng bị như vậy rồi đấy

candyshop_ntk

chia nhiều part thì down nhanh nhưng thời (gian) gian ghép lại thì lâu lắm

cứ để 16 part là đủ

Ritter

thực ra thì chủ thớt nói cũng có lý, phải hem ? nếu idm cắt ra 30 phần chắc nhanh tuyệt cú vời

minhthu_88

thienvodoi thực ra thì chủ thớt nói cũng có lý, phải hem ? nếu idm cắt ra 30 phần chắc nhanh tuyệt cú vời Cái này cũng không hẳn là đúng đâu bạn ạ. Khi chia càng nhỏ thì thời (gian) gian chia càng lâu, nhiều luồng dữ liệu được down cùng một lúc, nếu mạng khỏe thì không sao, chứ mạng yếu thì ping rất cao--->tốc độ down giảm. Vấn đề nữa là khi chia càng nhỏ thì thời (gian) gian ghép file lại rất lâu. Vấn đề cuối cùng là chia càng nhỏ thì khả năng ghép file lại bị lỗi là rất cao, nếu gặp file rar thì nhiều khi không thể giải nén được. Theo cá nhân tui nghĩ thì các bạn chỉ nên chia từ 8-16 là đẹp nhất rồi.

ngthbhong

tui nghĩ IDM nó để có 16part là có lý do của nó hết ui.chứ không thì nó vừa chia như chủ thớt nói ui.họ tính sao cho hợp lý hết cả ui,đâu phải tư dung để con số 16 đâu

Shaman_King

kaitou_kid_1995 Mình còn dám khẳng định với bạn rằng: chia 30 part không nhanh bằng chia 16 part. Cái này thực tế là câu trả lời tốt nhất -> Nếu bạn còn còn cãi thì tui bó tay luôn.

Phân luồng càng nhiều đâu phải tốc độ càng nhanh đâu ? Chia càng nhiều thì tốc độ mỗi luồng cảng giảm ! Mình đồng ý với câu trả lời này...

file càng nhỏ nhưng 1 lúc bạn down 30p tốc độ down chắc chắn chậm hơn 16p..

chả biết máy bạn như nào nhưng máy mình + vài người bạn là như vậy

heoconnhuquynh

Đến giờ mà anh em cứ tưởng là càng nhìu Part thì càng nhanh hơn sao? Không hẳn như vậy đâu, khi kịch kim của đường truyền rồi thì chỉ vậy thui à! Với mạng nhanh thì chỉ cần 8 part là đủ và đỡ mất thời (gian) gian chia và nối hơn. Nhưng nói chung là cũng khó nói vì còn tùy nhiều yếu tố, k thể phân tick hết ở đây được. các bạn cứ thử sẽ biết! Mình chỉ nhắc là càng chia nhìu part thì máy tính càng mệt hơn một chút và wan trọng là khả năg lỗi file càng cao hơn.

Như máy mình mạng tương đối nhanh, để 8 part thấy cũng vậy, 16 part thấy cũng vậy.

Jen_lovely

Không nên vì càng cắt nhìu như 30 part thì sẽ có 30 luồng kết nối. Dow Preminum mà không chịu nổi rồi thì server free nào chịu nỗi hả bạn. Hơn nữa thời (gian) gian để chia thành 30 phần rất lâu. Còn thời (gian) gian nối thì lại càng lâu hơn nữa. 20 part là tốt đấy vi 16 tui còn lướt web được mà.

chia thành 16 hay 30 luồng thì cũng có vượt qua được đường truyền mà nhà dịch vụ cung cấp ko.

Với một gói cước 4Mb ( max đường truyền 500kB/s) thì thời (gian) gian down không chênh lệch nhau nhiều lắm đâu.

Quan trọng nhất vẫn là đường truyền + host thôi

Các chủ đề có liên quan khác