Arthur

Tình hình là ổ đĩa nhà em nó bị Bad Sector rồi. Em vừa check HDD Regenerator trong đĩa Hiren's boot. Nó quất cho 1 Bad ... nó cũng tự sửa rồi. Sau đó em sang bên phân vùng ổ đĩa nhưng k được. Nó bảo đĩa bị Bad. Sang bên Ghost cũng không làm ăn được gì cả. Ai biết làm sao chỉ em với.

ChanhEp Ơ,sửa được à, tớ nghĩ phải cắt đi chứ. em k có biết nó sửa hay nó làm cái gì cả. nói chung nó tìm ra 1 cái bad sau đó nó tự recovered. bác biết làm cách nào để phân vùng đĩa được và ghost được thì chỉ em chứ bác còn móc em thì e thua

có thể sửa dc nếu nhẹ còn bad nặng thì bó chân thôi chi có cách cắt bỏ bằng PM.còn ổ của bạn mà vào ghost không dc mà bị đơ thì lồi main ổ cứng rồi.bạn thử rut ổ mình ra cắm vào máy khác xem nếu thấy nó báo là nhấn F1 để đọc nhưng nhấn xong thì bị lỗi thi bạn nên mang đi bảo hành vì bị lỗi main ổ cúng rồi

longhomieu2006

kidhieu có thể sửa dc nếu nhẹ còn bad nặng thì bó chân thôi chi có cách cắt bỏ bằng PM.còn ổ của bạn mà vào ghost không dc mà bị đơ thì lồi main ổ cứng rồi.bạn thử rut ổ mình ra cắm vào máy khác xem nếu thấy nó báo là nhấn F1 để đọc nhưng nhấn xong thì bị lỗi thi bạn nên mang đi bảo hành vì bị lỗi main ổ cúng rồi tuy rằng k làm theo được. nhưng thanks har. em tìm ra cái này

Raedmund

mydarling005 Tình hình là ổ đĩa nhà em nó bị Bad Sector rồi. Em vừa check HDD Regenerator trong đĩa Hiren's boot. Nó quất cho 1 Bad ... nó cũng tự sửa rồi. Sau đó em sang bên phân vùng ổ đĩa nhưng k được. Nó bảo đĩa bị Bad. Sang bên Ghost cũng không làm ăn được gì cả. Ai biết làm sao chỉ em với. -----------

Bạn thân mến! Ổ cứng bị bad thì không thể dùng ghost được. nó chỉ có thể cài windows bằng đĩa windows mà thôi. nếu bạn ghost thì máy sẽ không nhận được ổ đĩa hệ thống (ổ C)

và bạn vẫn muốn dùng nó.

cách đơn giản nhất là dùng MBR WORD có sẵn trong hiren's boots.

Bạn khởi động đĩa boots -> Nex -> Chọn MBR word và chọn các mục trong đó

bằng cách ấn số theo như phần hiện thị.

-xong khởi động lại máy, vào pactisan manager chia lại ổ cứng và dùng đĩa windows để cài lại windos. thế là ok.

*Lưu ý: 1. Đối với lỗi này chỉ được cài lại WINDOWS bằng đĩa win

2. Trong lúc cài windows bằng đĩa windows không được delete pactisan để trảnh lỗi xảy ra

3. Khi dùng MBR word thì tất cả dữ liệu trong ổ cứng đều bị format. vaf các pactision cũng bị xóa nên trruwowcs khi sự dụng PP này. bạn hãy lưu Dữ liệu quan trọng vào nơi lưu trữ an toàn khác.

4. ổ cứng bị bad thi chuyện mất dữ liệu hay dữ liệu bị hỏng hóc là chuyện xảy ra thưỡng xuyên. nên tốt nhất là thay ổ cứng khác.

Chúc bạn thành công!!!!!!!!!!11

Monster_Kut3

cusuhao86 -----------

Bạn thân mến! Ổ cứng bị bad thì không thể dùng ghost được. nó chỉ có thể cài windows bằng đĩa windows mà thôi. nếu bạn ghost thì máy sẽ không nhận được ổ đĩa hệ thống (ổ C)

và bạn vẫn muốn dùng nó.

cách đơn giản nhất là dùng MBR WORD có sẵn trong hiren's boots.

Bạn khởi động đĩa boots -> Nex -> Chọn MBR word và chọn các mục trong đó

bằng cách ấn số theo như phần hiện thị.

-xong khởi động lại máy, vào pactisan manager chia lại ổ cứng và dùng đĩa windows để cài lại windos. thế là ok.

*Lưu ý: 1. Đối với lỗi này chỉ được cài lại WINDOWS bằng đĩa win

2. Trong lúc cài windows bằng đĩa windows không được delete pactisan để trảnh lỗi xảy ra

3. Khi dùng MBR word thì tất cả dữ liệu trong ổ cứng đều bị format. vaf các pactision cũng bị xóa nên trruwowcs khi sự dụng PP này. bạn hãy lưu Dữ liệu quan trọng vào nơi lưu trữ an toàn khác.

4. ổ cứng bị bad thi chuyện mất dữ liệu hay dữ liệu bị hỏng hóc là chuyện xảy ra thưỡng xuyên. nên tốt nhất là thay ổ cứng khác.

Chúc bạn thành công!!!!!!!!!!11 Em vẫn ghost tốt. Tải sẵn file ghost trên mạng về rồi .... xử nó thôy. hihi

Các chủ đề có liên quan khác