kotori_test

Mình có 3 trường hợp:

1/ Khi mình truy cập vào các website này kia nọ thì có nhiều yếu tố để xác định người truy cập, thông thường nhất là IP, nhưng ngoài ra có yếu tố gì khác để xác định nữa nhỉ?

- Theo mình biết thì trên nguyên tắc chỉ là IP rồi tùy mình có quyền lấy thông tin từ ISP hay không thôi. Mà quyền hạn tìm ra danh tính của người dùng thì chỉ có chính quyền được yêu cầu ISP để lấy nên ngoài IP ra thì không có cái nào nữa hết , theo mình là thế. Mọi ng` có ai rành rọt về nó thì chỉ bảo dùm mình nhé

2/ Chắc tất cả ng` cũng biết đến Team Viewer, giờ nếu mình run nó thì nó sẽ làm ra (tạo) ra 1 cái ID, mình xem munual trên main page của TV thì cũng nge nó wang bm là mỗi PC có 1 cái unique ID j đấy. Test thử = cách cài lại windows thì TV nó sẽ ra 1 cái ID khác nhưng h nếu mình không cài lại windows thì mình PHẢI thay đổi cái j để uninstall mà cài lại nó tự re ID khác?

3/ Cũng trường hợp 2 nhưng nói đơn jan hơn là là 1 cái game hay 1 soft, game/ soft đó nó chỉ cho mình cài 1 lần cho 1 máy tính, h mình thử xóa sạch rù mò vào tận regedit xóa lun những cái lwan nhưng khi mình cài lại thì nó vẫn biết mình vừa active bản qu`, có cách nào làm cho mình mất cái bản qu kia không ae, tất nhiên cái nì cài windows là ok rù nhưng mà có cách nào không cài mà vẫn làm dc hem

Mong các sư phụ rành về lĩnh vực nì chỉ bảo thêm

Các chủ đề có liên quan khác