thanh_thuong_tt

Sử dụng hotspot shield vào facebook bị chặn FPT VNPT 30/12/2010 – Hướng dẫn cách vào fb bằng phần mềm hotspot shield 100 % thành công mạng fpt vnpt viettel ngày 29 30 31/12/2010

Như các bạn vừa biết Facebook vừa bị chặn bởi các ISP tại Việt Nam. Hiện nay cũng có các cách vào facebook như thiết lập DNS, dùng proxy hay các phần mềm như UltraSurf, Ghostsurf nhưng hầu hêt là đều có những rắc rối nhất định như tốc độ chậm, phải dùng giao thức https..vv.. Nay mình giới thiệu các bạn một cách vào facebook một cách dễ dàng nhất bằng phần mềm Hotspot Shield.

Hotspot Shield là một chương trình VPN client miễn phí. Nó kết nối máy tính chúng ta với một mạng riêng ảo và các dữ liệu được mã hóa để bảo đảm vấn đề bảo mật. Máy tính sẽ dùng 1 IP của US để kết nối vào mạng với tốc độ không hề thay đổi như không dùng Hotspot Shield.

Trước hết bạn download hotspot shield facebook

bản mới nhất tại đây:

Quá trình cài đặt rất dễ dàng. Nếu có xuất hiện hộp thoại hỏi về cài đặt driver thì bạn chọn Continue Anyway.

Khi cài đặt xong và chạy chương trình, khi icon Hotspot Shield ở thanh taskbar chuyển sang màu xanh thì máy tính của bạn vừa được tham gia VPN và có thể truy cập vào facebook.

Nếu icon Hotspot Shield ở thanh taskbar là màu đỏ thì hãy turn on Hotspot Shield bằng cách right click vào icon Hotspot Shield chọn Connect/On

Trình duyệt của bạn hiện ra cho đến khi State là Connected là vừa thành công

Hotspot Shield facebook

Bây giờ bạn có thể vào facebook một cách dễ dàng như chưa từng bị chặn rồi.

Sử dụng hotspot shield vào facebook bị chặn FPT VNPT

hanna119062000

Minh su dung windows Xp cai xong mang Hien Tam giac vang , nen k the vao mang duoc. Phai go bo hotsfield ma vao lai duoc. Khong biet cac ban co cach nao giai quyet van de nay khong? Minh dang dung mang cua VNPt

p3sh0ck_haykh0c

con cách của mình là vào bằng đường dẫn

hoắc như vậy đảm bao 100% nếu các bạn hay quên đường dẫn thì có thể làm theo sau

1 tao 1 shortcut ở ngoài màn hình sau đó các bạn copy cái đường link rồi dán vào, rồi ok, quá đơn giản, mỗi lần muốn vào facebook thì cứ chuyện nhấp vào shortcut là tha hồ vi vu.....

nếu thấy hay thì thank nhé ^^

đó là cách theo cá nhân mình là đơn giản, nếu ai có cách khác hay hơn thì post lên cho anh em xem nhé

kem_ftu

NtodaL Sử dụng hotspot shield vào facebook bị chặn FPT VNPT 30/12/2010 – Hướng dẫn cách vào fb bằng phần mềm hotspot shield 100 % thành công mạng fpt vnpt viettel ngày 29 30 31/12/2010

Như các bạn vừa biết Facebook vừa bị chặn bởi các ISP tại Việt Nam. Hiện nay cũng có các cách vào facebook như thiết lập DNS, dùng proxy hay các phần mềm như UltraSurf, Ghostsurf nhưng hầu hêt là đều có những rắc rối nhất định như tốc độ chậm, phải dùng giao thức https..vv.. Nay mình giới thiệu các bạn một cách vào facebook một cách dễ dàng nhất bằng phần mềm Hotspot Shield.

Hotspot Shield là một chương trình VPN client miễn phí. Nó kết nối máy tính chúng ta với một mạng riêng ảo và các dữ liệu được mã hóa để bảo đảm vấn đề bảo mật. Máy tính sẽ dùng 1 IP của US để kết nối vào mạng với tốc độ không hề thay đổi như không dùng Hotspot Shield.

Trước hết bạn download hotspot shield facebook

bản mới nhất tại đây:

Quá trình cài đặt rất dễ dàng. Nếu có xuất hiện hộp thoại hỏi về cài đặt driver thì bạn chọn Continue Anyway.

Khi cài đặt xong và chạy chương trình, khi icon Hotspot Shield ở thanh taskbar chuyển sang màu xanh thì máy tính của bạn vừa được tham gia VPN và có thể truy cập vào facebook.

Nếu icon Hotspot Shield ở thanh taskbar là màu đỏ thì hãy turn on Hotspot Shield bằng cách right click vào icon Hotspot Shield chọn Connect/On

Trình duyệt của bạn hiện ra cho đến khi State là Connected là vừa thành công

Hotspot Shield facebook

Bây giờ bạn có thể vào facebook một cách dễ dàng như chưa từng bị chặn rồi.

Sử dụng hotspot shield vào facebook bị chặn FPT VNPT

thank nhiều nhưng vào bị nhiều quảng cáo quá

nam_genius

tim777 con cách của mình là vào bằng đường dẫn

hoắc như vậy đảm bao 100% nếu các bạn hay quên đường dẫn thì có thể làm theo sau

1 tao 1 shortcut ở ngoài màn hình sau đó các bạn copy cái đường link rồi dán vào, rồi ok, quá đơn giản, mỗi lần muốn vào facebook thì cứ chuyện nhấp vào shortcut là tha hồ vi vu.....

nếu thấy hay thì thank nhé ^^

đó là cách theo cá nhân mình là đơn giản, nếu ai có cách khác hay hơn thì post lên cho anh em xem nhé cách này hay nhất dễ nhanh ai cần thì đơn giản hơn

Các chủ đề có liên quan khác