[.ShellClassInfo]

Bạn vào notepad và copy dong dưới đây vào:

HTMLInfoTipFile=Comment.htt

ConfirmFileOp=0

[ExtShellFolderViews]

{BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}={BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}

[{BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}]

Attributes=1

IconArea_Text=0x00FFFFFF

Sau đó lưu vào ổ đĩa flash với tên Desktop.ini. Trong đó, tập tin mypicture.jpg là tập tin ảnh dùng làm hình nền hiển thị. Bạn có thể thay đổi tập tin này bằng cách chỉnh sửa lại cho ưng ý.

Bạn chép tập tin mypicture.jpg vào ổ đĩa flash, sau đó, thiết lập thuộc tính ẩn cho nó bằng cách bấm phải vào tập tin, chọn Properties > đánh dấu chọn vào mục Hidden.

- Bấm F5 để thấy kết quả: Thay vì chỉ là một màu trắng như thông thường, giờ đây nền của cửa sổ Removable Disk (tức ổ đĩa flash USB) vừa được hiển thị với hình ảnh mà bạn vừa chọn. Sau này, cứ mỗi lần vào Windows Explorer hay My Computer, mở ổ đĩa flash ra là ảnh nền ấy lại xuất hiện.

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

edit lại

Bạn vào notepad và copy dong dưới đây vào:

[.ShellClassInfo]

HTMLInfoTipFile=Comment.htt

ConfirmFileOp=0

[ExtShellFolderViews]

{BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}={BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}

[{BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}]

Attributes=1

IconArea_Text=0x00FFFFFF

Sau đó lưu vào ổ đĩa flash với tên Desktop.ini. Trong đó, tập tin mypicture.jpg là tập tin ảnh dùng làm hình nền hiển thị. Bạn có thể thay đổi tập tin này bằng cách chỉnh sửa lại cho ưng ý.

Bạn chép tập tin mypicture.jpg vào ổ đĩa flash, sau đó, thiết lập thuộc tính ẩn cho nó bằng cách bấm phải vào tập tin, chọn Properties > đánh dấu chọn vào mục Hidden.

- Bấm F5 để thấy kết quả: Thay vì chỉ là một màu trắng như thông thường, giờ đây nền của cửa sổ Removable Disk (tức ổ đĩa flash USB) vừa được hiển thị với hình ảnh mà bạn vừa chọn. Sau này, cứ mỗi lần vào Windows Explorer hay My Computer, mở ổ đĩa flash ra là ảnh nền ấy lại xuất hiện.

teo.phuc

bổ xung cách làm ra (tạo) hình biểu tượng cho usb nè.

Để làm ra (tạo) biểu tượng (icon) cho USB, bạn cần thiết kế sẵn một file biểu tượng có đuôi .ico. Icon có thể vẽ bằng phần mềm hỗ trợ hay tìm trên mạng những hình ưu thích.

Bạn dùng ứng dụng Notepad làm ra (tạo) một file có tên autorun.inf đặt tại thư mục gốc của USB có nội dùng như sau:

[AutoRun]

icon=doan.ico

Trong đó, doan.ico là file biểu tượng do bạn tự chọn hay tải về. Doan.ico cũng phải đặt ngoài thư mục gốc USB. Như vậy, là bạn có thể phân biệt USB của mình với biểu tượng riêng ở đầu khi cắm vào máy.

Nhân tiện đây các cậu cho tớ hỏi luôn cái này. TRong usb của tớ có cái setup.exe, tớ muốn là khi cắm usb vào máy thì autorun tự động chạy cái setup.exe,vậy phải thêm code vào cái autorun.inf như thế nào?

yeuem_0908

chiensivodanh tui nhìn thấy cái Avatar của bạn mà tui sợ quá , tui không dám viết trả lời ! Có gì mà sợ? Thôi nếu cậu biết thì giúp mình với. Mình xin cảm ơn.

peheo1510

tuancoltech Nhân tiện đây các cậu cho tớ hỏi luôn cái này. TRong usb của tớ có cái setup.exe, tớ muốn là khi cắm usb vào máy thì autorun tự động chạy cái setup.exe,vậy phải thêm code vào cái autorun.inf như thế nào? thêm cái này vào autorun.inf

open=a.bat

Tiếp tục mở notepad soạn nội dung sau vào

start setup.exe

start setup1.exe

start setup2.exe

lưu vào usb với tên "a.bat"

thế là xong rùi, nếu máy bạn để chế độ autoplay cho usb thì khi cắm usb vào nó sẽ auto chạy .... những file mà bạn muốn.

mà với tình hình virus như bây giờ thì khố mà bảo toàn được cái file "autorun.inf"..

Các chủ đề có liên quan khác