Stanhop

tui vừa mới mua một ổ cứng rời 320g gặp một số vấn đề nhờ anh em giúp đở . Khi tui cắm ổ 320g vào PC thì PC nhận ra và sao chép dữ liệu bình thường nhưng nếu cắm thêm một ổ cứng rời nữa vào thì ổ 320g tự thoát chỉ hiện ổ mới cắm , nếu rút ổ mới cắm ra thì ổ 320g lại tự hiện ra còn nếu vừa cắm một ổ cứng nào khác vào trước thì khi cắm ổ 320g PC sẽ không nhận ra . Trước đây tui sài hai ổ rời 40g và 120g vẩn thường cắm hai ổ một lần để sao chép dữ liệu không hiểu cái ổ 320g này có lỗi gì không nũa (là hàng Transcend mới 100% khi về tui đã format lại mới sử dụng . Rất mong được anh em giúp đở .Thanks

akay_oi

bác sĩ râu Do không đủ điện. Bạn cắm 2 ổ vào cổng phía sau thử xem Mình cắm 2 ổ ở phía sau hết đấy chứ

baongoc_bi

Có lẽ phải thay nguồn thôi bạn à, câu trả lời của mình cũng là thiếu điện.

satthubaby_113

Mr.Quậy Có lẽ phải thay nguồn thôi bạn à, câu trả lời của mình cũng là thiếu điện. Mình vừa thử tháo nguồn ổ đọc DVD và quạt thùng nhưng vẩn vậy , xin nói thêm nếu cắm 2 ổ 40g và 120g thì PC vẩn nhận và sao chép dử liệu bình thường chỉ có ổ 320g mới bị tình trạng trên thôi

tue_kha

bác sĩ râu Không phải do bộ nguồn yếu(nếu nguồn yếu sẽ tự tắt hay khởi động lại máy), mà là công suất từ main ra không đủ điện để chạy cùng lúc 2 ổ cứng ngoài trên 600GB được. Đó là chưa tính ổ cứng trong máy, và ổ cứng ngoài của hãng nào chạy hao điện và ít hao điện nữa. Còn bạn chạy 2 ổ chỉ có trên dưới 160GB, nó chỉ bằng 1/2 của 1 ổ thôi thì chạy được là phải rồi. Nhưng mình cắm 2 ổ 320g và 40g thì chỉ mới có 360g thôi mà xin nói thêm cấu hình máy mình Pentium(R) 4 CPU 2.80GHz - Ram 1G - Windows XP SP2

phuong_lopez

bệnh này đúng là do bộ nguồn yếu , mình bị đúng bệng này luôn với hdd 500gb , sau khi thay nguồn khác với công suất cao hơn thì nhận bình thường , bạn cứ mượn thì cái nguồn của ai công suất cao hơn test thử là biết thôi

Shawn

ptrithang bệnh này đúng là do bộ nguồn yếu , mình bị đúng bệng này luôn với hdd 500gb , sau khi thay nguồn khác với công suất cao hơn thì nhận bình thường , bạn cứ mượn thì cái nguồn của ai công suất cao hơn test thử là biết thôi PC mình đang sài nguồn 450w nên thay loại bao nhiêu là vừa và giá nó khoảng bao nhiêu vậy các bạn

Các chủ đề có liên quan khác