Bình thường mình vẫn mở được đuôi .avi, nhưng hôm nay vừa mới down thêm mấy tập phim cũng đuôi avi thì lại không xem được nữa (Chỉ mấy tập này thôi, mấy tập hồi trước xem được giờ vẫn xem được). Lúc bật lên (bằng WMP) thì chỉ hiện màn hình đen, không chạy gì cả (kiểu đứng im, mãi vẫn là 0:00/22:23). Àh mình còn để ý thấy 1 điểm khác nhau giữa file avi chạy được và không chạy được nữa. Khi bật file lên để ý góc dưới bên phải của 2 màn hình (chỗ khoanh đỏ) ở trong hình. Ai giúp mình với Thanks

Hình file không chạy được

Hình file chạy được

- Bạn thử mở lại bằng Media player classic thử xem nhé, nếu kô được thì chắc là do file tải về bị lỗi.

- Còn về chỗ bạn khoanh là bộ giải mã của chương trình k-lite. màu xanh là bộ giải mã audio màu đỏ là bộ giải mã video.

bạn thử vào tool>> file tipes xem có đứa nào chơi đểu xóa mấy dấu tích đuôi file mà winmedia sẽ đọc không

bophan_anninh

trirat - Bạn thử mở lại bằng Media player classic thử xem nhé, nếu kô được thì chắc là do file tải về bị lỗi.

- Còn về chỗ bạn khoanh là bộ giải mã của chương trình k-lite. màu xanh là bộ giải mã audio màu đỏ là bộ giải mã video. Media player classic cũng không được bạn àh

Hôm trước search Google thấy có người bảo nếu bị thế này thì chạy bằng chương trình khác nhưng giờ tìm lại không thấy đâu. Mà mình cũng muốn biết nguyên nhân nữa

catre1710 bạn thử vào tool>> file tipes xem có đứa nào chơi đểu xóa mấy dấu tích đuôi file mà winmedia sẽ đọc không Cái này không phải File .avi khác vẫn đọc được. Thỉnh thoảng mình down file về lại bị lỗi kiểu này (ít khi - chỉ xảy ra với .avi).

wicbpotw Media player classic cũng không được bạn àh

Hôm trước search Google thấy có người bảo nếu bị thế này thì chạy bằng chương trình khác nhưng giờ tìm lại không thấy đâu. Mà mình cũng muốn biết nguyên nhân nữa

Cái này không phải File .avi khác vẫn đọc được. Thỉnh thoảng mình down file về lại bị lỗi kiểu này (ít khi - chỉ xảy ra với .avi). Tui cũng có 01 lô các file .avi nếu kô có chương trình decode của klite-codes là mở kô được

bạn mở bằng VLC hay k lite codec được tuuốt trừ khi file bị hỏng khi down

Bình thường nó không đọc được thì nó sẽ báo lỗi mà, sao cái ảnh này không thấy chụp lỗi gì hết dzạ

ohyeah.master

Chắc là bạn down nhưng mấy file nó bị lỗi. hay bạn down film nhưng mà ghép thiếu 1 part nào đó, hay down các part từ 2 nguồn trở lên, dung lượng vẫn thế thì nó ra .AVI nhưng vẫn không thể xem được đâu. Bạn xem lại đi. Chắc chắn là tại file chứ không phải do Player đâu.

starious_1516

không phai file đuôi avi nao cung có code tương tự nhau đâu, có nhiều dạng lắm có 2 trường xảy ra:

- WMP của ban thiếu code của file đó

cách xừ lý : tải bản XP code pack mới nhất về

link:

- nếu cách trên không ăn thua thì file avi cải bạn nhiều phần bị lỗi

chúc bạn thành công

piggy_9x_piggy

mình cũng bị vậy, file avi của mình nghe tiếng thì được còn hình thì không, đem qua máy khác thì xem được bình thường, còn nếu sử dụng file khác thì lại bình thường, hok bít tại sao nữa

huhu

o6ngne2con mình cũng bị vậy, file avi của mình nghe tiếng thì được còn hình thì không, đem qua máy khác thì xem được bình thường, còn nếu sử dụng file khác thì lại bình thường, hok bít tại sao nữa

huhu Đầu tiên hãy chắc chắn rằng máy bạn vừa có bộ giải mã ( / (WinXP) / (Win Vista) / ...) Mở file avi bằng Media Player Classis trong bộ K-lite hay mở bằng Windows Media Player. Nếu vẫn bị lỗi hãy thử dùng chương trình . Nếu kô khắc phục được lỗi trên thì hãy chắc rằng file avi của bạn vừa bị lỗi.

Good luck !

may anh oi cho em hoi sao em dơnload cai gta vice city ve den part 7 roi nhung khi vao ổ D thi trong thu muc vice city lai không thay mà lúc em down lại khi nhấn vào save target thi lai có mà xong tự dưng ổ C của em lúc đầu còn thừa 1gb ma`no tu dưng nhay xuống còn 200 mb thế là sao hả anh

Kris

dùng KLcodec là mở được định dạng .avi thôi. nếu không mở được thì file avi đó bị lỗi rồi

mecury118

dùng gom palyer đi bạn đọc được nhiều định dạng .

Các chủ đề có liên quan khác