kissofwindxxi

Lâu lém mới lên 4rum, dạo này bận quá giờ mới có thời (gian) gian ngồi máy. Định dạng NTFS nghe nói vừa được sử dụng nhiều! MJk cũng muốn thử và vừa xem cách làm mà làm mãi không được ak. Bạn nào giúp vơi ...

Vào cmd rồi gõ ( cd\ ) convert E: /fs:ntfs rồi ENTER nó không convert cho.

Hiện dòng thông báo :THE TYPE OF THE FILE SYSTEM IS FAT32

ENTER CURRENT VOLUME LABEL FOR DRIVE E:

đẤY. Giúp mjk với mấy pro!(

Vấn đề là dòng chữ đó và khởi động lại cũng không được!

luandon_bigben

sao gà vậy?

dùng lệnh run cũng chuyển được mà!

Bước 1: Click vào nút “Start” phía dưới cùng bên tay trái màn hình của bạn. Chọn lệnh “Run”.

Bước 2: Gõ “cmd” rồi nhấn Enter hay click chuột vào nút “OK”

Bước 3: Tại vị trí con trỏ chuột nhấp nháy bạn gõ “cd\” để trở về thư mục gốc lúc này là ổ C.

Bước 4: Tiếp theo bạn gõ lệnh chuyển đổi với cú pháp lệnh như sau:

convert tên ổ muốn convert /fs:ntfs

Ví dụ: bạn muốn chuyển đổi định dạnh tập tin hệ thống của ổ E đang là FAT hay FAT32 sang NTFS, bạn gõ lệnh như sau:

convert e: /fs:ntfs

Bước 5: Bây giờ bạn chỉ cần khởi động lại máy vi tính của mình và bắt đầu khám phá rồi tận hưởng các chức năng tuyệt cú vời với định dạng hệ thống tập tin mới NTFS của mình.

Chỉ có một điều mà các bạn phải lưu ý thật kỹ đó là bạn không thể chuyển đổi ngược lại từ định dạng hệ thống tập tin NTFS về FAT hay FAT32 với câu lệnh này. Lúc đó, bạn lại phải viện trợ đến những phần mềm nặng hơn, chuyên nghề hơn, mất nhiều thời (gian) gian hơn.

THE TYPE OF THE FILE SYSTEM IS FAT32

Gõ tên hiện tại của phân vùng E . Ví dụ ổ E đang có tên là SETUP thì gõ setup vào, ổ E đang có tên là DATA thì gõ DATA vào. chứ khong phải là đặt tên cho ổ E như tay nào comment bừa ở trên đâu

cobemuadong_ap

Quote:

Được gửi bởi rex_star95

Lâu lém mới lên 4rum, dạo này bận quá giờ mới có thời (gian) gian ngồi máy. Định dạng NTFS nghe nói vừa được sử dụng nhiều! MJk cũng muốn thử và vừa xem cách làm mà làm mãi không được ak. Bạn nào giúp vơi ...

Vào cmd rồi gõ ( cd\ ) convert E: /fs:ntfs rồi ENTER nó không convert cho.

Hiện dòng thông báo :THE TYPE OF THE FILE SYSTEM IS FAT32

đẤY. Giúp mjk với mấy pro!(

Vấn đề là dòng chữ đó và khởi động lại cũng không được!

Bạn đang làm đúng.

Nó xác định lần cuối là bạn phải cho cái tên của cái ổ cứng đó vào là xong.

Muốn biết cái Volume name của cái cái ổ E: thì ở DOS prompt chay lệnh DIR E: là nó cho biết cái ổ tên gì.

Coi hình tui DIR cái ổ D của tui và ở hàng thứ nhì nó cho biết là volume name của ổ D (của tôi) là Program300Gb. Của bạn sẻ là ổ E:

Tình trạng của bạn như hình bạn có thì cho cái tên của ổ E.

Vd như Program300Gb vào nếu tui muốn convert ổ D của tôi.

hoanglykhanh

Thanks bác TOM

Thanks L una

Bạn chủ topic làm theo bác TOM và L una thì sẽ giải quyết được vấn đề

cobetocdai775

Thanks các bạn nhá ( đặc bịt là TOM vs L una ), thanks nhìu nhìu.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote:

Được gửi bởi username01

dung FAT cũng dc mà chuyển sang NTFS làm j chứ!

Dùng Fat cũng được nhưng mình dow mấy phần mềm vs game về có dung lượng lớn quá, nó yêu cầu phải NTFS, Với lạo nghe bảo h người ta dùng NTFS tốt hơn mà!

Kwan

chỗ ENTER CURRENT VOLUME LABEL FOR DRIVE E: thì bạn điền tên của ổ C của bạn vào là OK, cái này lấy từ điển ra cũng được mà

Các chủ đề có liên quan khác