sok_angle

mình có 1 file iso là dvd ca nhạc mà dung lượng hơn 7Gb giờ em muốn ghi ra 2 cái dvd 4,7 Gb thì phải làm sao ạh?làm sao mà hạn chế chuyện giảm chất lượng âm thanh hình ảnh áh.xin Thank :x

aam_kazegura151

muốn chuyên nghề thì đi thuê,chứ tự làm thì chỉ bình thường thui.nghe nhạc trên máy cũng dc rùi sao phải ghi đĩa làm gì cho nó bất tiện chứ...

tra_cave

Quote:

Được gửi bởi tam_giang

Có nhiều thứ lắm, tui thường dùng DVDFab.

Thank bạn

Quote:

Được gửi bởi toan4t

muốn chuyên nghề thì đi thuê,chứ tự làm thì chỉ bình thường thui.nghe nhạc trên máy cũng dc rùi sao phải ghi đĩa làm gì cho nó bất tiện chứ...

khùng wá nghe nói bit ng Bắc đúng không =)

ng ta ghi ra là có lý do ba ơi =) đờ cờ =) ghi ra để nghe trên máy bự =)

hanhphuc.72611

Dùng DVD Shrink. Tách 1/2 cái DVD9 burn vào DVD5, Làm 2 lần, phần trước phần sau. Là xong.

DVD Shrink là freeware

ctdesuong

Quote:

Được gửi bởi duongvannam

mua cái 2 lớp DVD player bình thường có đọc được không ạh?

Đọc được NHƯNG cái burner của bạn có burn được không lại là chuyện khác. Bạn coi lại xem burner của bạn có hỗ trợ DL không nhé.

tochuyen_68

Quote:

Được gửi bởi The Old Man

Dùng DVD Shrink. Tách 1/2 cái DVD9 burn vào DVD5, Làm 2 lần, phần trước phần sau. Là xong.

DVD Shrink là freeware

Bác có biết phần mềm nào chuyển DVD9 thành DVD5 không ạ, DVD9 mắc quá nên cháu muốn chuyển nó thành DVD5. DVD này là DVD ca nhạc nha bác. Thank bác trước nha.

littlefrog_1712

Dùng DVD Shrink của bác The Old Man giới thiệu , hay dùng TMPGEnc XPress 4 nén dung lượng theo mong muốn , tất nhiên chất lượng sẽ giảm theo dung lượng

nhưng DVD trắng bi giờ cũng rẻ mà , còn nếu xài díc 2 lớp thì xem ổ ghi của bạn có hổ trợ ghi dl không

pqtalone

Quote:

Được gửi bởi tuyetnong

Dùng DVD Shrink của bác The Old Man giới thiệu , hay dùng TMPGEnc XPress 4 nén dung lượng theo mong muốn , tất nhiên chất lượng sẽ giảm theo dung lượng

nhưng DVD trắng bi giờ cũng rẻ mà , còn nếu xài díc 2 lớp thì xem ổ ghi của bạn có hổ trợ ghi dl không

bác nói chuẩn wá đấy ạh e cũng định nói thế.còn cái soft Bủn được DL thì e không bit mấy cáci khác sao nhưg Nero thì chuẩn đấy ạh

Quote:

Được gửi bởi thanhtamntp

mua cái dvd 8G cho nó gọn

Tìm nổ con mắt ra cũng không có nó đâu. Thừơng DL (8.5Gb hay DVD9) giá bằng 2.5 đến 4 giá single layer (tui không biết giá ở VN).

Các chủ đề có liên quan khác