Khi mình mở Access lên thì nó hiện màn hình Access lên rồi báo lổi : microsoft office access has not been installed for the current uses. please run setup to càithe appication . Nhắp ok nó tắt hết luôn,mình đẵ cài lại Microsoft Office khác nhưng vẩn bị.Mở Word hay Excel củng bị tình trạng tương tự. Anh em nào chỉ mình cách khắc phục với.

Bản office này trả toàn không có lổi gì cả vì mình cài đặt trên máy bàn mà không có vấn đề gì, khi laptop gặp lổi trên thì mình dùng bản này cài lại thì nó vẩn bị như thế.

zin_va_zon00

Quote:

Được gửi bởi trangialac1976

Khi mình mở Access lên thì nó hiện màn hình Access lên rồi báo lổi : microsoft office access has not been installed for the current uses. please run setup to càithe appication . Nhắp ok nó tắt hết luôn,mình đẵ cài lại Microsoft Office khác nhưng vẩn bị.Mở Word hay Excel củng bị tình trạng tương tự. Anh em nào chỉ mình cách khắc phục với.

Bản office này trả toàn không có lổi gì cả vì mình cài đặt trên máy bàn mà không có vấn đề gì, khi laptop gặp lổi trên thì mình dùng bản này cài lại thì nó vẩn bị như thế.

bác đăng nhập với user admin?

bạn nên đăng nhập windows bằng user admin rồi cài lại bộ office, nhớ khi cài chọn full nhá bác.

PeLan_KuAnh

Quote:

Được gửi bởi trangialac1976

đăng nhập windows bằng admin user là sao hả bạn?

máy bạn có mấy accout đăng nhập win?

admin user là TK có thể thay đổi, sửa chữa các cài đặt, cấm các user khác dùng hay cho phép họ dùng các phần mềm trong máy...

qwe_jkl

1.Bạn vào "C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Microsoft\OFFICE\DATA" xóa mấy cái thằng "opa**.dat" đi.

2.Copy cái c.rack "MSO.DLL" vào "C:\Program Files\Common Files\Microsoft Shared\OFFICE12" (office 2007) hay "C:\Program Files\Common Files\Microsoft Shared\OFFICE11" (office 2003)

*Bạn cài được trên desktop nên chắc biết mấy bước sau là j` rồi, mình không nói thêm, quan trọng là bước 1 thôi. Có j` không được bạn Phần mềm mình giúp đỡ sau. Thân.

Các chủ đề có liên quan khác