em có kéo 01 dây mạng xa khoảng gần 100m trực tiếp vào máy của em thì mạng vẫn chạy bình thường và tốc độ tương đối tốt (Cty em dùng mạng cáp quang gói Fiber2 của điện lực). Tuy nhiên khi em đấu qua 1 swich khác thì lại không có mạng. Swich để ngay tại máy đó luôn. Em vừa kiểm tra lại dây và Swich đó (thử chỗ khác) thì vẫn ok. Có phải do xa quá mà cắm thêm Swich thì không được hả các bác. có cách nào khắc phục không ạ??? bác nào biết giúp em với nhé.

Thanks nhiều

Lê Như

Bạn chưa nói là bạn dùng switch loại gì?

Nghĩa là dây mạng bạn kéo về cắm vào switch, rồi bạn lấy sợi dây khác cắm từ switch sang máy bạn à

Có thể switch đó nó yếu rồi không thể tải nổi với đường dây mạng dài Cái này tớ gặp ở các switch 8 port như TP-Link, D-Link...... dùng lâu ngày là nó đuối...........

Bạn thử với switch khác có bị không?

Quote:

Được gửi bởi ngoccong2001

Bạn chưa nói là bạn dùng switch loại gì?

Nghĩa là dây mạng bạn kéo về cắm vào switch, rồi bạn lấy sợi dây khác cắm từ switch sang máy bạn à

Có thể switch đó nó yếu rồi không thể tải nổi với đường dây mạng dài Cái này tớ gặp ở các switch 8 port như TP-Link, D-Link...... dùng lâu ngày là nó đuối...........

Bạn thử với switch khác có bị không?

Em đang dùng Swich Tenda 5 cổng. Em cũng vừa thử Swich mới nhưng không được. Vấn đề là em nối với một swich (Linksys Wifi 5 cổng) từ trên khu nhà lớn vậy có sao ko?? Mà nếu nối 2 Swich với nhau như vậy cần đấu dây chéo hay song song hả bác.

Thank bác nhiều

Euen

Quote:

Được gửi bởi leducnhu

Em đang dùng Swich Tenda 5 cổng. Em cũng vừa thử Swich mới nhưng không được. Vấn đề là em nối với một swich (Linksys Wifi 5 cổng) từ trên khu nhà lớn vậy có sao ko?? Mà nếu nối 2 Swich với nhau như vậy cần đấu dây chéo hay song song hả bác.

Thank bác nhiều

nối 2 SWITCH với nhau bác bấm chéo, cọng cáp kia trước đây bác nối từ PC tới SWITCH, còn 2 cái SWITCH nối với nhau thì bấm chéo, nguyên nhân không chạy được chắc do chỗ này

Davi

Quote:

Được gửi bởi nino

nối 2 SWITCH với nhau bác bấm chéo, cọng cáp kia trước đây bác nối từ PC tới SWITCH, còn 2 cái SWITCH nối với nhau thì bấm chéo, nguyên nhân không chạy được chắc do chỗ này

quên cái khoản này

Các chủ đề có liên quan khác