girl_ngongcuong

Bài này chia ra làm 3 phần ( các bạn quan tâm phần nào thì đọc phần đó thôi . Hướng dẫn tuy dài nhưng làm quen rồi thì cực nhanh )

Phần 1: Hướng dẫn làm bìa Film bằng Photoshop

Phần 2: Làm tử đựng Soft (Film, Book , Picture , Game )

Phần 3: Làm tử đựng cho Folders

Phần 1 : Làm bìa Film

*** Down những Soft cần thiết ***

1. Bìa Film

2. Photoshop (Soft này dung lượng hơi lớn nên bạn chịu khó down hay ra tiệm mua 1 cái cho nhanh )

http://ket-noi.com/forum/f103/

3. Poster Film (Cái này thì tùy từng bạn thik film nào thì nhờ bác Google là xong tất)

*** Cách là bìa film *** (Nguồn từ hdvietnam.com )

Bước 1 : Cài Photoshop

Bước 2 : Canvas lại DVD PLASTIC CASE.Giải nén DVD PLASTIC CASE ra trong đó có file dvdbox.psd mở bằng photoshop.

Bước 3 : Ta click chuột phải chọn Delete Layer để Delete 2 Layer trong hình.Với Background ta click chuột phải chọn Layer From Background .... Ấn Ok để có thể delete

Bước 4 : Tổ hợp phím Ctrl + Alt + C hay vào Image>Canvas Size để Canvas size.Kết quả như hình bên dưới.

Bước 5 : Mở ảnh cần làm icon folder film lên.Ấn tổ hợp phím Ctrl + Alt + I hay Image>Image Size để Resize lại ảnh với kích thước width là 464 px, height 655 px.Click chuột chọn Layer From Background ....Chọn Ok.

Click chuột chọn Select Layer.Ấn tổ hợp phím Ctrl + C.

Bước 6 : Sang bên dvdbox.psd.Click chuột phải vào dvd case ta có các Layer như trong hình.Tại Layer 2.Ta click chuột phải chọn Select Layer.Ấn Delete để delete hình trong Layer.Ấn tổ hợp phím Ctrl + v để paste ảnh film nãy ta copy vào.

Kết quả :

Save lại dạng .PNG là xong .

Phần 2 : làm tủ đựng

*** Những soft cần thiết ***

W7GL (Only for vista & windows 7) (Phần chỉ dẫn sẽ bày bản này)

hay Windows 7 Mezzanine Biuld 712

Theme

*** Cách làm ***

Tủ đựng Film

Bước 1 : Copy theme trên vào trong folder chứa soft W7GL . Chạy file exe của W7GL . Sao đó Option nó, bạn sẽ thấy cái thẻ tên là skin , chọn nó, bạn sẽ thấy tên theme Appows trong mục skin, chọn nó và apply là xong rồi.

Bước 2 : Bạn vào options (Biểu tượng hình cờ lê mỏ lết bắt chéo) => Modes => Movie => Add folder => Đưa đường dẫn tới file , add trực tiếp file phim hay folder phim của bạn, nó sẽ tự load tất cả những phim trong folder đó. (Chú ý phần video Formats sẽ cho bạn lựa chọn những định dạng phim mà bạn ban thik đưa vào trong tủ sách ) . Xong bấm save và close .

Bước 3 : Việc quan trọng bây giờ là dùng những bìa film mà bạn vừa làm ở phần 1 ( .PNG ) để replace cái icon . Bạn bấm vào icon rồi click vào cái biểu tượng bánh răng . Bấm load custom cover . Đưa đường dẫn tới bìa film (.PNG) . Bấm save

Tủ đựng Soft( Ứng dụng ) and Game

Bạn bắt đầu lại từ bước 2 . Các bước tương tự như làm Film nhưng chỉ khác là thay vè vào Movie , bạn vào phần Game . Trong này bạn sẽ Add những file.exe . Đưa đừng dẫn tới Game hoăc Soft là xong .

Còn lại chỉ là chuyện Movie replace cái icon cho đẹp thôi . . Bạn bấm vào icon rồi click vào cái biểu tượng bánh răng . Bấm load image . Đưa đường dẫn tới bìa film (.PNG) . Bấm save

Tủ đựng Pictures

Hoàn toàn tương tự như trên

Kết quả :

Phần 3 : làm tủ đựng cho Folders

*** Những soft cần thiết ***

Soft chuyển Background Folder

Background (Đây là background tủ bằng kim loại không phải bằng gỗ)

Background bằng gỗ

*** Cách làm ***

Bước 1 : bạn gải nén và vào Folder : 7FBChangeR_by_frank1n . Chạy file : 7Fbchanger (Đối với Win7 và Vista thì Run As Admin cho chắc ) .
Bước 2 : Click Open folder . Đưa đừng dẫn tới Folder cần thay hay ổ đĩa .
Bước 3 : Click Open Background Image . Đưa đừng dẫn tới file ảnh ( ... / Background updated / CorrugatedBoard.png )
Bước 1 : Apply . Và chỉnh kích thước Folder sao cho vừa là được .

Kết quả

thaothanh_298

Hôm nay chờ miết không thấy post bài tưởng quên rùi chứ. Chờ đón xem phần tiếp theo của bạn như thế nào,chứ cái này nó add file video chứ không add nguyên foder .Bạn có thể share cho mình cái hình nền dektop không .Mình thích màu trắng làm nền như thế

gn_2010

Trích songlonghbtv View Post Hôm nay chờ miết không thấy post bài tưởng quên rùi chứ. Chờ đón xem phần tiếp theo của bạn như thế nào,chứ cái này nó add file video chứ không add nguyên foder .Bạn có thể share cho mình cái hình nền dektop không .Mình thích màu trắng làm nền như thế Hồi tối định post bài từ lúc 8h kia . Nhưng thấy có phim Lý Công Uẩn 3D nên xem vừa . Phải đến 10h mới post được . Post đến 11h thì buồn ngủ quá . Nên để hồi bổ xung sau .

Trích huycuopbien123 View Post Hay đấy dợi cái này lâu roài, thank nhá

Cái này không dùng cho xp ah?? Mình đang sài windows 7 nên không thể biết windows Xp dùng được ko.

Nếu máy bạn sài Xp mà dùng có vấn đề gì bạn cứ post lên xem thử .

Brannon

thanks for share.bạn có thể share icon trên thanh dock ko.background fai resize mới vừa foder

Trích diep_nguyen View Post thanks for share.bạn có thể share icon trên thanh dock ko.background fai resize mới vừa foder

---------- Bài thêm lúc 14:40 ---------- Bài trước là lúc 14:40 ----------

Trích songlonghbtv View Post Hôm nay chờ miết không thấy post bài tưởng quên rùi chứ. Chờ đón xem phần tiếp theo của bạn như thế nào,chứ cái này nó add file video chứ không add nguyên foder .Bạn có thể share cho mình cái hình nền dektop không .Mình thích màu trắng làm nền như thế hình nền của bạn đây :

Trích tunglee091 View Post Mình đang sài windows 7 nên không thể biết windows Xp dùng được ko.

Nếu máy bạn sài Xp mà dùng có vấn đề gì bạn cứ post lên xem thử . Bạn ơi giúp mình với T_T , mình làm đúng các bước rồi nhưng không được như demo của bạn

Cái phần ảnh của phim nó hơi to , nhìn xấu quá , giúp mình với .. thanks bạn

Trích ILOVEME View Post Thank bạn nhiều lắm

Đang đợi backgruop gỗ của bạn ^^ Đã update background gỗ .

P/s: Bạn không nhắc thì tý nữa là quên rồi .

trên tinh thần sẻ chia những j mình biết.tớ xin phép post bài này trên windowsvn.net.bài viết có ghi rõ của tunglee091

haphuong31_ptit

Trích diep_nguyen View Post trên tinh thần sẻ chia những j mình biết.tớ xin phép post bài này trên windowsvn.net.bài viết có ghi rõ của tunglee091

Mình viết được bài này cũng từ mấy topic bên Windowsvn.net mà.

Bên đó các phần 1,2,3 để từng topic riêng lẻ nên khó tìm . (Gần nguyên 1 tuần mới kiếm được 3 phần đó) . Bực quá thế là tổng hợp lại và trình bày theo ý mình .

P/s : mà sao tên của mình nhỏ vậy . Bạn chỉnh to hơn chút được ko? Copy tunglee091

---------- Bài thêm lúc 19:57 ---------- Bài trước là lúc 19:56 ----------

Trích a14dd View Post Bạn ơi giúp mình với T_T , mình làm đúng các bước rồi nhưng không được như demo của bạn

Cái phần ảnh của phim nó hơi to , nhìn xấu quá , giúp mình với .. thanks bạn Cái này là do bạn làm sai ở phần 1 rồi . Bạn chỉnh lại file ảnh bìa phim đó đi .

ve_dai

Thanks Tunglee nhìu,bạn viết bài rất chất lượng.Còn cái gì bạn chia sẽ nốt lun đi ha

Ak` mà sao cái background folder mình sdung lại bị lỗi nhỉ

hongthao_vn2001

Trích vitoilango View Post Thanks Tunglee nhìu,bạn viết bài rất chất lượng.Còn cái gì bạn chia sẽ nốt lun đi ha

Ak` mà sao cái background folder mình sdung lại bị lỗi nhỉ
Hiện tại có vấn đề là. Mình đang sài windows 7 nên có những soft mình up lên nó không tương thích windows Xp . Ví dụ điển hình là: W7GL (Only for vista & windows 7) . Mới đầu không biết , Lúc sau có bạn dùng Xp nói mình mới biết mà bổ xung.

Phần mền 7FBchanger có khả năng là chỉ dùng cho windows 7 (Giờ mới chú ý thấy số 7 ở đầu ) . Nhưng nó là v1.0 . Bạn thử v1.5 xem sao ?

Nếu được báo mình 1 tiếng nha. không cũng báo cho mình . Win7 mới khó chứ change folder windows Xp thì dễ lắm .

buomtrang6988

Trích tunglee091 View Post Hiện tại có vấn đề là. Mình đang sài windows 7 nên có những soft mình up lên nó không tương thích windows Xp . Ví dụ điển hình là: W7GL (Only for vista & windows 7) . Mới đầu không biết , Lúc sau có bạn dùng Xp nói mình mới biết mà bổ xung.

Phần mền 7FBchanger có khả năng là chỉ dùng cho windows 7 (Giờ mới chú ý thấy số 7 ở đầu ) . Nhưng nó là v1.0 . Bạn thử v1.5 xem sao ?

Nếu được báo mình 1 tiếng nha. không cũng báo cho mình . Win7 mới khó chứ change folder windows Xp thì dễ lắm . không dc bạn ơiBạn còn cách nào thay đổi background cho xp không Mới kiếm dc cái này nhưng hình như không phải tủ sách http://ket-noi.com/forum/f94/thay-doi-...-xp-24667.html

Các chủ đề có liên quan khác