Karoly

mình có 1 file word tự dưng mở lên thì nó hiện ra lỗi như thế này. mình có tìm vài phần mềm sửa lỗi nhưng không được. tất cả người biết lỗi này chỉ giùm mình với vì tài liệu này rất quan trọng . thanks các bạn nhiều

p3h30_h4ppj

Trích akahimachi View Post lỗi này không sửa được. File của bạn bị hỏng nặng rồi. không còn tí hy vọng nào hả anh

chy_yeu

mình nhìn nếu không nhầm là bạn đang dùng office 2010 thì phải, cái này khả năng là lỗi nặng rùi, bạn thử dùng convert sang định dạng khác xem sao, mình nghĩ khả năng nó không tương thích rùi thì phải

hoa_cuctrang10

Trích chập mạch View Post mình nhìn nếu không nhầm là bạn đang dùng office 2010 thì phải, cái này khả năng là lỗi nặng rùi, bạn thử dùng convert sang định dạng khác xem sao, mình nghĩ khả năng nó không tương thích rùi thì phải file đó là file word 2003 nên word 2010 đọc được bạn à. với cả mình không mở được thì làm sao convert được

muaxa_mac133

Trích manhlinh12b View Post mình có 1 file word tự dưng mở lên thì nó hiện ra lỗi như thế này. mình có tìm vài phần mềm sửa lỗi nhưng không được. tất cả người biết lỗi này chỉ giùm mình với vì tài liệu này rất quan trọng . thanks các bạn nhiều
Bạn nói " TƯ DƯNG " có nghĩa là lúc trước bạn mởi ra bình thường, nhưng nay nó ra thế phải khg???

- Nếu đúng là vậy, theo mình thì con CPU của máy bạn nó vừa nhận ra bộ OFFICE của bạn là bản lụi.

Triệu chứng: nhập liệu khoảng 20-30 phút là nó báo lỗi & buộc bạn phải chọn nút OK (khg chọn được nút ignor/Cancel trên TAB thông báo lỗi) & những gì bạn đang nhập khg còn gì ráo chọi. Quét virus vô bổ khg ăn thua gì.

- Bạn hãy đem file này sang máy khác coi nó có đọc khg??? Nếu đọc bình thường thì có thể file này có chèn ký tự đặc biệt mà bộ Office 2010 này khg có - chỉ thế thôi

chắc có lẽ nó bị hỏng rồi. ngày trước em vẫn mở được bình thường. các file khác mở trong máy bình thường. em mang sang máy khác cũng không mở được. bó tay luôn. thanks tất cả người nhiều

Các chủ đề có liên quan khác