ngominhdat82

em đang sử dụng máy có ram 4GB nhưng không biết nên cài windows xp , vista hay windows 7( 64 bit)

định xài windows xp 64 bit nhưng hình như không có xp3 64 bit, còn windows vista với windows 7 thì không biết cái nào tốt hơn ( ví dụ như chơi game thì cái nào nhanh hơn , hỗ trợ tốt hơn).

Mục đích của em chủ yếu là chơi game

mong các anh giúp đỡ . Thank you so much

Odanodan

1 số game không hỗ trợ windows 7

xài xp 32 bit là ngon rồi, 4g thì nó nhận khoảng 3.6g lận

tpnguyen210388

Trích lamqsb View Post 1 số game không hỗ trợ windows 7

xài xp 32 bit là ngon rồi, 4g thì nó nhận khoảng 3.6g lận cụ thể là xp mấy vậy anh ,mà sao nó chỉ nhận 3.6 GB vậy

thanhsonbg_vnn

xp sp3 là mới nhất

win 32 bit trên lý thuyết nhận đủ 4g ram nhưng thực tế thì thấp hơn (3.6g là cao nhất theo mình thấy)

còn nguyên nhân vì sao thì bạn chịu khó gg nha

Jock

Trích lamqsb View Post xp sp3 là mới nhất

win 32 bit trên lý thuyết nhận đủ 4g ram nhưng thực tế thì thấp hơn (3.6g là cao nhất theo mình thấy)

còn nguyên nhân vì sao thì bạn chịu khó gg nha đang nói windows 64 bit ma`, 32 bit chi nhận được 3.2 thôi . Mà windows xp 64 bit có xp 3 không nhỉ

trangkhuyet_ty

Có VGA rời rồi thì W7 khỏi phải xoắn . Game,soft cũ qá W7 không chạy thôi còn lại sợ j

Thực tế máy mình tầm kha khá + máy của anh họ VGA cùi , chuyển lên W7 thấy game ngon hơn là đằng # . Mấy bác kêu XP game sướng hơn 1 nguyên nhân khá lớn là do RAM ít + VGA cùi .

Gr­mur

sao có mấy người nói windows 7 chơi game lag lắm

máy của kiolgo khá hơn đương nhiên la` chơi game ngon hơn rồi , so sánh máy cùng cấu hình chứ.

chuot_vip

Theo cá nhân tui đã dùng qua win7 chơi game nhiều game không tương thích, hay bị thoát ra, hình ảnh bị giật. Sau cài lại xp sp2 chơi rất ngon lành ~> nếu dùng lướt web, thích giao diện đẹp thì sài win7. Còn chủ yếu chơi game thì dùng xp cho nó lành.

Đó là cảm nhận của tui không biết có đúng ko.

suoingoc229

Trích Thantai2 View Post Theo cá nhân tui đã dùng qua win7 chơi game nhiều game không tương thích, hay bị thoát ra, hình ảnh bị giật. Sau cài lại xp sp2 chơi rất ngon lành ~> nếu dùng lướt web, thích giao diện đẹp thì sài win7. Còn chủ yếu chơi game thì dùng xp cho nó lành.

Đó là cảm nhận của tui không biết có đúng ko. vậy bạn dùng xin 32 bit hay 64 bit

Brady

theo mình bạn lên dùng windows 7 64 bít đi.minh đang dùng nó chơi game mấy game nặng chạy ngon ơ mượt mà lắm.trong khi đó máy mình ram 2g thôi và cạc rời.máy latop

Trích thekingof_roc View Post em đang sử dụng máy có ram 4GB nhưng không biết nên cài windows xp , vista hay windows 7( 64 bit)

định xài windows xp 64 bit nhưng hình như không có xp3 64 bit, còn windows vista với windows 7 thì không biết cái nào tốt hơn ( ví dụ như chơi game thì cái nào nhanh hơn , hỗ trợ tốt hơn).

Mục đích của em chủ yếu là chơi game

mong các anh giúp đỡ . Thank you so much windows 7 pro hoac ultimate x64 la tot nhat

Trích ngovanbon View Post theo mình bạn lên dùng windows 7 64 bít đi.minh đang dùng nó chơi game mấy game nặng chạy ngon ơ mượt mà lắm.trong khi đó máy mình ram 2g thôi và cạc rời.máy latop
Bạn có thể nói rõ game nặng là game nào không .Thanks

girlplay_bizboz

Trích thekingof_roc View Post vậy bạn dùng xin 32 bit hay 64 bit tui cũng 64 nhưng ram chỉ có 1gb DDR3 thôi. nhưng chủ yếu còn tùy thuộc cấu hình main,chip,các và các đồ họa để chơi cả game 3d. Nếu đủ điều kiện thì ram 1 -->2 GB là Dc chứ ram 4Gb như bạn thì thoải mái.chỉ là cấu hình thôi

Các chủ đề có liên quan khác